தப்பியோடிய மலேசிய ஒப்பந்தாரார் Fat Leonard குறித்த தகவல் தருபவர்களுக்கு US$40,000 வெகுமதி

தேடப்படும் மலேசிய ஒப்பந்ததாரர் லியோனார்ட் க்ளென் ஃபிரான்சிஸ், “Fat Leonard” என்று அழைக்கப்படுபவர், அவரைக் கைதுசெய்வதற்கு வழிவகுக்கும் தகவல்களுக்கு யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் மார்ஷல்ஸ் சர்வீஸ் (USMS) US$40,000 (RM180,000) வெகுமதி அளிக்கிறது. இவர் அமெரிக்க கடற்படையின் 35 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை மோசடி செய்துள்ளார்.

ஒரு அறிக்கையில், யுஎஸ்எம்எஸ் தனது விசாரணைக்கு முந்தைய விடுதலையின் நிபந்தனைகளை மீறியதற்காக பிரான்சிஸ் தேடப்படுகிறார் என்று கூறினார். கடந்த செவ்வாய்கிழமை சான் டியாகோவில் வீட்டுக்காவலில் இருந்து அவர் தப்பித்ததை அடுத்து இது நடந்தது. யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் மார்ஷல்ஸ் சர்வீஸ் லியோனார்ட் ஃபிரான்சிஸைக் கைது செய்வதற்கு வழிவகுக்கும் தகவல்களுக்கு US$40,000 வரை வெகுமதி அளிக்கிறது.

ஃபேட் லியோனார்ட் என்றும் அழைக்கப்படுகிறார், பிரான்சிஸ் தனது முன் விசாரணையின் நிபந்தனைகளை மீறியதற்காக தேடப்படுகிறார். கடற்படை அதிகாரிகளுக்கு லஞ்சம் கொடுத்ததற்காக அவர் தண்டனை பெற்றுள்ளார் என்று நிறுவனம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

USMS என்பது அமெரிக்க நீதித்துறையின் (DoJ) கீழ் உள்ள ஒரு கூட்டாட்சி அமலாக்க நிறுவனம் ஆகும். சான் டியாகோ போலீசார் பிரான்சிஸ் மீது   சோதனை செய்யுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டனர். ஆனால் அவர்கள் அவரது வீட்டிற்கு வந்தபோது, ​​அவர் அங்கு இல்லை.

சிங்கப்பூரில் இருந்து கிளென் டிஃபென்ஸ் மரைன் ஏசியா என்ற ராணுவ ஒப்பந்த நிறுவனத்தை நடத்தி வந்த பிரான்சிஸ், கூட்டாட்சி நடவடிக்கையின் ஒரு பகுதியாக 2013 இல் சான் டியாகோவில் கைது செய்யப்பட்டார்.

அவரது நிறுவனம் தென்கிழக்கு ஆசியா முழுவதும் அவர் கட்டுப்பாட்டில் இருந்த துறைமுகங்களில் அமெரிக்க கடற்படை கப்பல்களுக்குச் சென்று சேவை செய்தது. அமெரிக்க கடற்படை அதிகாரிகளுக்கு அவர்களின் செல்வாக்கு மற்றும் இராணுவ புலனாய்வு அணுகலுக்காக லஞ்சம் கொடுத்ததற்காக அவர் குற்றவாளியாகக் கண்டறியப்பட்டார். கடற்படை ஒப்பந்தங்கள் மூலம் மில்லியன் கணக்கான டாலர்களை சம்பாதிக்க இது வழி வகுத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here