நஜிப்பிற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டதா? முட்டாள்தனமான பேச்சு என்றார் ஷஃபி அப்துல்லா

சிறையிலோ, மருத்துவமனையிலோ அல்லது நீதிமன்றத்திலோ நஜிப் ரசாக்கிற்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டதாக கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகளை வழக்கறிஞர் ஷஃபி அப்துல்லா மறுத்ததோடு அது முட்டாளதனமான பேச்சு என்று கருத்துரைத்தார். எஸ்ஆர்சி இன்டர்நேஷனலுடன் தொடர்புடைய ஊழலுக்காக 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்ட முன்னாள் பிரதமருக்கு மற்ற கைதிகளுக்கு அளிக்கப்பட்ட சிகிச்சையே அளிக்கப்பட்டது என்றார்.

நஜிப்பின் 1எம்டிபி விசாரணை இடைநிறுத்தம் செய்யப்பட்டபோது அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். நஜிப்புக்கு சிறையில் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டதாக சமூக ஊடகங்களில் வெளியான கூற்றுகள் குறித்து விசாரணை நடத்தப்பட வேண்டும் என்று வெள்ளிக்கிழமை ஒரு தொழிலதிபர் தாக்கல் செய்த போலீஸ் புகாருக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

தொழிலதிபர் ஷேக் ஃபஹ்மி ஷேக் ஜாபர் கூறுகையில், குற்றச்சாட்டுகள் உண்மையாக இருந்தால், சம்பந்தப்பட்டவர்கள் மீது காவல்துறை நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். எவ்வாறாயினும், குற்றச்சாட்டுகள் பொய்யானால், இதுபோன்ற வதந்திகளை பரப்பியவர்கள் மீதும் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்றார்.

கடந்த வார தொடக்கத்தில், காஜாங் சிறை வளாகத்தில் உள்ள நஜிப்பின் அறை புதுப்பிக்கப்பட்டதாக சமூக ஊடகங்களில் ஒரு செய்தி பரவியது.நஜிப்பை “புறா” என்று குறிப்பிடும் செய்தியில், VVIP வசதிகளை எளிதாக அணுக அனுமதிக்க அவரை செராஸ் மறுவாழ்வு மருத்துவமனைக்கு (HRC) மாற்றும் திட்டம் இருப்பதாகவும் கூறியது.

கடந்த வாரம், கோலாலம்பூர் மருத்துவமனை (HKL) பரிந்துரைத்த பிறகு, நஜிப் செப்டம்பர் 19 அன்று HRC க்கு மாற்றப்பட்டதை சிறைத்துறை உறுதிப்படுத்தியது. வெள்ளியன்று, பெக்கான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருக்கு உடல்நிலை சீரடைந்ததால் சிறைக்கு திரும்பலாம் என்றும் HRC அறிவித்தது.

சிறைத்துறை மற்றும் சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் இருவரும் தனித்தனி சந்தர்ப்பங்களில் முன்னாள் பிரதமர் சிறையில் இருந்தாலோ அல்லது மருத்துவமனையில் இருந்தாலோ சிறப்பு சிகிச்சை பெறுகிறார் என்ற கூற்றை மறுத்துள்ளனர்.

இங்கு KL உயர்நீதிமன்றத்தில் அமர்ந்து சாப்பிடுவதற்கு கூட நஜிப்புக்கு அறை கிடைக்கவில்லை என்று ஷபி சுட்டிக்காட்டினார். அவரது குடும்ப உறுப்பினர்கள் கூட நீதிமன்றத்திலோ அல்லது சிறையிலோ உணவு கொண்டு வர முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

மருத்துவமனையில் சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டபோது நஜிப் சாதாரண அறையில் தங்க வைக்கப்பட்டார் என்றார். HKL இன் பிசியோதெரபி வசதிகள் போதுமானதாக இல்லாததால் நஜிப்பை HRC க்கு அனுப்ப பரிந்துரைக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

அவருக்கு ஒரு குறிப்பிட்ட மருத்துவ நிலை உள்ளது, அதற்கு அவர் பிசியோதெரபி செய்ய வேண்டும். அவருக்கு முழங்கால் பிரச்சனை உள்ளது, அவர் பிரதமராக இருந்தபோது பெரிய அறுவை சிகிச்சைக்கு சென்றிருந்தார் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here