மலேசியர்கள் மீண்டும் தைவானுக்கு விசா இல்லாமல் நாளை முதல் பயணிக்கலாம்

தைவானுக்குச் செல்ல வியாழன் (செப்டம்பர் 29) முதல், மலேசியர்களுக்கு விசா தேவையில்லை  என்பதோடு அவர்கள் கோவிட்-19 பிசிஆர் சோதனை எடுக்க வேண்டியதில்லை.

தைவானின் வெளியுறவு அமைச்சகத்தால் அறிவிக்கப்பட்ட சமீபத்திய விதிவிலக்குகளில் சிலி, ஜப்பான், தென் கொரியா மற்றும் சிங்கப்பூர் ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்களும் அடங்குவர்.

மலேசியர்கள் விசா விலக்கு திட்டத்திற்கு தகுதியுடையவர்கள், 30 நாட்கள் வரை தங்கியிருக்கும் காலம் என்று அமைச்சகம் புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 28) தெரிவித்துள்ளது.

அமெரிக்கா, கனடா, நியூசிலாந்து, ஆஸ்திரேலியா, சில ஐரோப்பிய நாடுகள் மற்றும் அதன் தூதரக நட்பு நாடுகளின் குடிமக்களுக்கு செப்டம்பர் 12 ஆம் தேதி முதல் விசா இல்லாத நுழைவுச் சலுகையை செப்டம்பர் 5 அன்று தைவான் அறிவித்தது.

மலேசியா, சிங்கப்பூர், ஜப்பான், தென் கொரியா, தாய்லாந்து, புருனே, பிலிப்பைன்ஸ், ரஷ்யா, சிலி, இஸ்ரேல், டொமினிகன் குடியரசு மற்றும் நிகரகுவா ஆகிய நாடுகளுடன் சேர்ந்து விசா இல்லாத நுழைவுக்கான “தற்காலிகமாக இடைநிறுத்தப்பட்ட” பட்டியலில் இடம்பிடித்துள்ளது.

விசா விலக்கின் கீழ், மலேசிய பாஸ்போர்ட் வைத்திருப்பவர்கள் தைவானில் 30 நாட்கள் வரை தங்க அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். மலேசியர்களுக்கு தைவானுக்குச் செல்ல குறைந்தபட்சம் ஆறு மாதங்கள் செல்லுபடியாகும் பாஸ்போர்ட், திரும்புவதற்கான டிக்கெட் வைத்திருப்பதோடு  கிரிமினல் பதிவு எதுவும் இல்லாமல் இருக்க வேண்டும் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here