வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை அழைத்து செல்ல முதலாளிகள் விமான நிலையம் வர வேண்டும்

செபாங்: வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் முதலாளிகள், அவர்கள் வந்தவுடன் கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்திற்கு (KLIA) வந்து அவர்களை அழைத்து செல்ல வேண்டும். இந்த முதலாளிகள் விதிமுறைகளை கடைபிடிக்கத் தவறினால், தொழிலாளர்கள் உடனடியாக அவர்களின் நாட்டிற்கு திருப்பி அனுப்பப்படுவார்கள் என்று குடிநுழைவுத்துறை தலைமை இயக்குநர்  கைருல் டிசைமி டாவூட் கூறினார்.

தொழிலாளர்களின் ஆவணங்களை நிர்வகிப்பதற்கும் அவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட முதலாளிகள்தானா என்பதைச் சரிபார்ப்பதற்கும் முதலாளிகள் பொறுப்பு என்று அவர் கூறினார். குடிநுழைவுத் திணைக்களத்தின் விதிமுறைகள், KLIA இல் வெளிநாட்டுப் பணியாளர்களைப் பெறுவதற்கு முதலாளிகளுக்கு ஆறு மணிநேரம் அவகாசம் தருவதாகச் சுட்டிக்காட்டிய அவர், சில சூழ்நிலைகளில் அந்தக் காலம் நீட்டிக்கப்படும் என்றும் கூறினார்.

விண்ணப்பத்தில் உள்ளதைப் போல உண்மையான முதலாளி அவர்களைப் பெற KLIA க்கு வரும் வரை வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் விடுவிக்கப்பட மாட்டார்கள். அனைத்து வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களும் முறையான முதலாளிகளைக் கொண்டிருப்பதை உறுதி செய்வதற்காகவே இந்த கட்டுப்பாடு.

முதலாளிகள் இந்த விதிக்கு இணங்கத் தவறினால், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு ‘Not to Land’ நோட்டீஸ் வழங்கப்படும், மேலும் அவர்கள் சொந்த நாட்டிற்கு அடுத்த விமானத்தில் வீட்டிற்கு அனுப்பப்படுவார்கள் என்று அவர் சமூக ஊடகங்களில் KLIA இல் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் நுழைவது தொடர்பான குற்றச்சாட்டுகளுக்கு பதிலளித்தார்.

ஆறு மணி நேரத்திற்கு பின்னரும் அழைத்துச் செல்லப்படாத வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை திருப்பி அனுப்பிய நடவடிக்கை குறித்து முகநூலில் ஒரு பதிவு கேள்வி எழுப்பியது, மேலும் தாமதம் ஏற்பட்டால் துறை பொறுப்பேற்க விரும்பவில்லை என்று குற்றம் சாட்டியுள்ளது. கைருலின் கூற்றுப்படி, அனைத்துலக எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டதிலிருந்து ஏப்ரல் 1 முதல் செப்டம்பர் 26 வரை 98,079 புதிய வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் நுழைவினை குடிநுழைவுத் துறை நிர்வகித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here