வேலை மோசடி; 110 மலேசியர்கள் மீட்கப்பட்டனர்:174 இன்னும் வெளிநாட்டில் சிக்கியிருக்கின்றனர்

வெளிநாடுகளில் வேலை மோசடி கும்பலால் மொத்தம் 284 மலேசியர்கள் ஏமாற்றப்பட்டுள்ளனர் என்று காவல்துறை தெரிவித்துள்ளது. வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 30) ​​வரை 110 மலேசியர்கள் மீட்கப்பட்டதாகவும், 174 நபர்கள் இன்னும் வெளிநாட்டில் சிக்கியிருப்பதாகவும் ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) செயலர் துணைத் தலைவர் டத்தோ நூர்சியா முகமட் சாதுதீன் தெரிவித்தார்.

கடந்த ஆண்டு முதல், வேலை மோசடி கும்பலால் ஏமாற்றப்பட்டவர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் நண்பர்களிடமிருந்து 224 போலீஸ் புகார்களைப் பெற்றுள்ளோம்.

மலேசியர்களை குறிவைக்கும் வேலை மோசடிகளைத் தடுக்க பல்வேறு ஏஜென்சிகளுடன், குறிப்பாக ஆசியனாபோல் மற்றும் இன்டர்போல் ஆகியவற்றுடன் இணைந்து பணியாற்ற அனைத்து தளங்களையும் நாங்கள் தொடர்ந்து பயன்படுத்துவோம் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (செப். 30) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

வெளியுறவு அமைச்சகம் தலைமையிலான சிறப்புக் குழுவில் காவல்துறையும் ஈடுபட்டுள்ளது என்றார். பொதுமக்கள் சமூக ஊடகங்கள் மூலம் வெளிநாட்டில் வேலை வாய்ப்புகளைப் பெறும்போது விழிப்புடனும் கவனமாகவும் இருக்குமாறு நாங்கள் அறிவுறுத்துகிறோம்.

வெளிநாட்டில் எந்தவொரு வேலை வாய்ப்பையும் ஏற்கும் முன் வெளியுறவு அமைச்சகத்துடன் முதலாளிகளின் தகவல்களின் நம்பகத்தன்மையை சரிபார்க்குமாறு  அவர் மேலும் கூறினார்.

டிசிபி நூர்சியா, வேலை மோசடி கும்பல்கள் தொடர்பான எந்தவொரு தகவலையும் தெரிவிக்க காவல்துறைக்கு ஒத்துழைக்குமாறு பொதுமக்களை கேட்டுக்கொண்டார். இதனால் அடுத்த நடவடிக்கை எடுக்க முடியும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here