பாட புத்தகத்தில் என் தந்தை புகைப்படத்திற்கு பதில் வேறொருவரின் புகைப்படமா? சம்பந்தனின் மகள் வேதனை

பெட்டாலிங் ஜெயா: 1957 மெர்டேக்கா ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டவர்களில் ஒருவரான மறைந்த வி.டி.சம்பந்தனின் மகள், தந்தை பற்றிய பள்ளி பாடப்புத்தகக் குறிப்பில் தவறான புகைப்படம் பயன்படுத்தப்பட்டதற்காக தனது ஆதங்கத்தை வெளிப்படுத்தினார்.

சம்பந்தனின் மகள் தேவ குஞ்சரி, ஐந்தாம் தரநிலை வரலாற்றுப் பாடப்புத்தகத்தில் தனது தந்தையைக் குறிப்பிடுவது குறித்து அதிர்ச்சியை வெளிப்படுத்தினார்: ஆனால் காலனித்துவ மலாயாவின் முதல் கல்வி அமைச்சரான EEC “Clough” துரைசிங்கத்தின் புகைப்படத்தைப் பயன்படுத்தி இருக்கின்றனர்.

எனக்கு திகைப்பாக இருக்கிறது, அவர்கள் என் தந்தையின் தலைப்பு இல்லாமல் பேசுவது மட்டுமல்லாமல், அவர்கள் வேறொருவரின் புகைப்படத்தையும் வைத்திருக்கிறார்கள். மேலும் இது ஒரு பாடநூல். வெளியீட்டாளர்கள் மற்றும் MoE (கல்வி அமைச்சகம்) என்னிடம் இருந்து கேட்பார்கள் என்று அவர் ஒரு பேஸ்புக் பதிவில் கூறினார். இந்த புத்தகத்தில் வேறு என்ன தவறுகள் உள்ளன என்பதை கடவுள் அறிவார்.

1951 இல் மலாயாவின் சுயராஜ்யத்திற்கு வழி வகுக்கும் வகையில் ஹென்றி கர்னி அறிமுகப்படுத்திய அமைச்சரவை அரசாங்கத்தின் உறுப்பினர் அமைப்பை வரலாற்றுப் புத்தகத்தில் உள்ள பக்கம் பற்றியது.

பக்கத்தில் டத்தோ ஒன் ஜாபர் மற்றும் “Clough” துரைசிங்கம் ஆகியோரின் புகைப்படங்கள் உள்ளன, ஆனால் பிந்தையவரின் புகைப்படத்தில் “வி.டி. சம்பந்தன்” என்ற தலைப்பு உள்ளது.

நண்பர்களாக இருந்த ஓன் மற்றும் துரைசிங்கம், சுதந்திரத்திற்கு முன் மலாயாவின் சுயராஜ்ய அமைச்சரவையில் முதல் உறுப்பினர்களாக இருந்தனர். ஒன் உள்விவகார உறுப்பினராகவும் (அமைச்சர்) துரைசிங்கம் கல்வி உறுப்பினராகவும் (அமைச்சர்) இருந்தனர்.

சம்பந்தன் மெர்டேக்காவிற்கு முன் மலாயாவின் முதல் தொழிலாளர் அமைச்சராக இருந்தார். அவர் சுங்கை சிப்புட்டின் முதல் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மற்றும் 1955 முதல் 18 ஆண்டுகள் பதவியில் இருந்தார். மேலும் மஇகாவின் ஐந்தாவது தலைவராகவும் இருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here