இராசாயண கலவை இல்லை என்பதனை உறுதி செய்ய சிறிய அன்னாசிப்பழங்களின் விற்பனையை சுகாதார அமைச்சகம் கண்காணிக்கிறது

நாட்டிற்குள் இறக்குமதி செய்யப்படும் பழங்களில் சைக்லேமேட் போன்ற செயற்கை இனிப்புகள் இல்லை என்பதை உறுதி செய்வதற்காக சிறிய அன்னாசிப்பழங்கள் அல்லது “குழந்தை அன்னாசிப்பழங்கள்” மீதான கண்காணிப்பை சுகாதார அமைச்சு அதிகரித்துள்ளது.

அமைச்சகத்தின் உணவுப் பாதுகாப்பு மற்றும் தரப் பிரிவு மூத்த இயக்குநர் நோரானி எக்சன் ஒரு அறிக்கையில், தனது பிரிவு 2007ஆம் முதல் கண்காணித்து வருவதாகக் கூறினார். 2021 ஆம் ஆண்டு தொடங்கி, நாட்டிற்கு இறக்குமதி செய்யப்படும் குழந்தை அன்னாசிப்பழங்கள் (உரிக்கப்பட்ட தோலுடன்) மீது ஹோல்ட், டெஸ்ட் மற்றும் பாஸ் ஆய்வுகளையும் விதித்துள்ளோம்.

இதுவரை, பல்வேறு அளவுருக்களை பகுப்பாய்வு செய்வதற்காக மொத்தம் 115 மாதிரிகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளன. அந்த எண்ணிக்கையில், 11 மாதிரிகள் சைக்லேமேட்டைக் கொண்டிருப்பதாகக் கண்டறியப்பட்டது மற்றும் சம்பந்தப்பட்டவர்கள் ஏற்கனவே  மொத்தம் RM8,500 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.

சுக்ரோஸை விட 30 முதல் 50 மடங்கு இனிப்பான சைக்லேமேட் என்ற இனிப்பு வகையைச் சேர்ந்ததாகக் கூறப்படும் சிறிய அன்னாசிப்பழங்கள் வைரலாக பரவிய விவகாரம் குறித்து அவர் கருத்து தெரிவித்தார்.

உணவு சேர்க்கைகளுக்கான கோடெக்ஸ் ஜெனரல் ஸ்டாண்டர்ட் (ஜிஎஸ்எஃப்ஏ) படி, ஜாம், ஜெல்லி மற்றும் மர்மலேட், கோகோ பொருட்கள் மற்றும் சாக்லேட் பொருட்களான கோகோ ஸ்ப்ரெட் மற்றும் கலவை சாக்லேட் மற்றும் சுவையான (மென்மையான) போன்ற சில உணவுகளில் சைக்லேமேட் சேர்க்க அனுமதிக்கப்படுகிறது என்று நோரானி கூறினார். பானங்கள்.

இருப்பினும், புதிய பழங்களில் சைக்லேமேட் சேர்க்க அனுமதிக்கப்படவில்லை, உரிக்கப்பட்டது அல்லது சாப்பிட தயாராக உள்ளது உட்பட. 1985 உணவு விதிமுறைகள் புதிய பழங்களில் சைக்லேமேட்டை சேர்க்க அனுமதிக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார். விதியை மீறும் எவருக்கும் RM20,000 க்கு மிகாமல் அபராதம் அல்லது ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் என்று அவர் எச்சரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here