பிரேசிலில் இருந்து தருவிக்கப்பட்ட 3,000 கிலோ உறைந்த மாட்டிறைச்சியை பினாங்கு MAQIS கைப்பற்றியது

பட்டர்வொர்த்: பினாங்கு மலேசிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் ஆய்வு சேவைகள் துறை (MAQIS) வெள்ளிக்கிழமை பிரேசிலில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்ட 3,000 கிலோகிராம் உறைந்த மாட்டிறைச்சி தயாரிப்புகளை RM76,000 மதிப்பு என தவறான தகவல்களைக் கொண்டிருந்ததற்காக கைப்பற்றியது.

வடக்கு பட்டர்வொர்த் கொள்கலன் முனையத்தில் ஒரு கொள்கலனில் மேற்கொள்ளப்பட்ட சோதனைகளைத் தொடர்ந்து உறைந்த எருது வால் 120 பெட்டிகள் கைப்பற்றப்பட்டதாக அதன் இயக்குனர் முஹம்மது இக்ராம் அப்த் தாலிப் தெரிவித்தார். பரிசோதனையில் சரக்குகளில்  தவறான தகவல்கள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. எனவே, அனைத்து தயாரிப்புகளும் மேலதிக விசாரணைக்காக பறிமுதல் செய்யப்பட்டன என்று அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மலேசிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் ஆய்வு சேவைகள் சட்டம் 2011 இன் பிரிவு 13 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக அவர் கூறினார்.

நாட்டிற்கு இறக்குமதி செய்யப்படும் தாவரங்கள், விலங்குகள், சடலங்கள், மீன்கள், விவசாயப் பொருட்கள் மற்றும் நுண்ணுயிரிகள் பூச்சிகள், நோய்கள் மற்றும்  அசுத்தங்கள் அற்றவை என்பதை உறுதிப்படுத்த ஒவ்வொரு நுழைவுப் புள்ளிகளிலும் விவசாயப் பொருட்களை MAQIS தொடர்ந்து ஆய்வு செய்யும் என்று முஹம்மது இக்ராம் கூறினார். அரசாங்கத்தால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிபந்தனைகள் மற்றும் விதிமுறைகளுடன் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here