இஸ்தான்புல் குண்டுவெடிப்பில் மலேசியர்கள் யாரும் பாதிக்கப்படவில்லை: மலேசிய துணைத் தூதரகம்

இஸ்தான்புல்லின் இஸ்திக்லால்  சாலையில் வெடிகுண்டு வெடித்ததில் மலேசியர்கள் பாதிக்கப்பட்டதாக எந்த அறிக்கையும் இல்லை. இது இதுவரை ஆறு பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 81 பேர் காயமடைந்துள்ளனர்.

துருக்கியின் இஸ்தான்புல்லில் உள்ள மலேசியாவின் துணைத் தூதரகம் ஒரு அறிக்கையில், சம்பவம் குறித்து முழுமையான விசாரணையை மேற்கொண்டு வரும் உள்ளூர் அதிகாரிகளுடன் தற்போது நெருக்கமாக தொடர்பு கொண்டுள்ளது என்று கூறினார். இந்த அறிக்கையின் போது, ​​சம்பவத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மலேசியர்கள் குறித்து எந்த புகாரும் இல்லை. அந்த சம்பவத்திற்கு பொறுப்பானவர்களை அதிகாரிகள் பொறுப்பேற்று நீதியின் முன் நிறுத்துவார்கள் என்று துணைத் தூதரகம் நம்புகிறது.

மலேசியர்கள் அனைவரும் சுற்றுப்புறங்களை அறிந்துகொள்ளவும், இஸ்தான்புல்லில் நெரிசலான இடங்களுக்குச் செல்வதைத் தவிர்க்கவும் தூதரக ஜெனரல் விரும்புகிறது என்று அது தனது ட்விட்டர் கணக்கு (@MWIstanbul) மூலம் பகிரப்பட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

மலேசியாவின் துணைத் தூதரகத்தை அதன் தொலைபேசி எண் மூலம் ஏதேனும் அவசரநிலைக்குத் தொடர்புகொள்ளலாம்; +90 2129891001/+90 5362896788/+90 5517112174/+90 55389879767 அல்லது மின்னஞ்சல் முகவரி, mwistanbul@kln.gov.my.

தூதரகம் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கும் அவர்களது குடும்பத்தினருக்கும் ஆழ்ந்த இரங்கலையும் அனுதாபத்தையும் தெரிவித்ததுடன், காயமடைந்தவர்கள் விரைவில் குணமடைய பிரார்த்திக்கிறது.

மாலை 4.20 மணியளவில் (1320 GMT) நிகழ்ந்த குண்டுவெடிப்பில் 6 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 81 பேர் காயமடைந்தனர் என்று Anadolu Agency (AA) துருக்கிய துணை ஜனாதிபதி Fuat Oktay திங்களன்று கூறியது.

குண்டுவெடிப்பு நடந்த இடத்தைப் பார்வையிட்ட ஒக்டே, இஸ்தான்புல்லின் தக்சிம் சதுக்கத்தில் செய்தியாளர்களிடம், குண்டுவெடிப்பு ஒரு பயங்கரவாதச் செயலாகக் கருதப்படுவதாகவும் ஒரு பெண் தாக்குதல்தாரி குண்டை வெடிக்கச் செய்ததாகவும் கூறினார்.

முன்னதாக, 17வது ஜி20 மாநாட்டில் கலந்து கொள்வதற்காக இந்தோனேஷியா செல்வதற்கு முன்பு துருக்கி அதிபர் ரெசெப் தையிப் எர்டோகன், வெடிகுண்டு தாக்குதல் “பயங்கரவாதம் போன்ற வாசனை வீசுகிறது” என்றார். பயங்கரவாதத்திற்கு நாடு அடிபணியாது. குற்றவாளிகள் அனைவரும் அடையாளம் காணப்படுவார்கள் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here