பெர்சத்து-பாஸ் உடன்பாடு ஒப்பந்த திருமணம் என்பதா? முஹிடின் கண்டனம்

ஜோகூர் பாரு, பெர்சத்து மற்றும் பாஸ் இடையேயான உறவுகள் வலுவாக இல்லை என்ற குற்றச்சாட்டை பெரிகாத்தான் நேஷனல் (PN) தலைவர் டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் நிராகரித்துள்ளார், ஏனெனில் அவர்களின் ஒத்துழைப்பு ‘kahwin mutaah’ (ஒப்பந்த திருமணம்) போல இருப்பதாக கூறியது தொடர்பில் மேற்கண்ட பதிலினை வழங்கினார்.

இரு கட்சிகளும் கூட்டணியை நிறுவியவர்கள் என்பதால் இரு கட்சிகளுக்கும் இடையிலான உறவு மிகவும் வலுவாக இருப்பதாக பெர்சத்து தலைவர்  கூறினார்.

எங்கள் ஒத்துழைப்பு மிகவும் வலுவாக உள்ளது, ஏனெனில் PAS ஆனது PN இன் நிறுவனராகவும் உள்ளது. பின்னர் கெராக்கான், பார்ட்டி சொலிடாரிதி தனா ஏர்கு (STAR) மற்றும் பார்ட்டி மஜு சபா (SAPP) இணைந்தது.

எங்கள் வலுவான ஆதரவைக் கண்டு பொறாமை கொண்டதால் அவர்கள் (எதிர்ப்பாளர்கள்) இதைச் சொல்கிறார்கள் என்று அவர் நேற்று தாமான் ஸ்ரீ ஸ்துலாங்கில் நடந்த ‘Sembang Petang Bersama Abah’ நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ மஹ்ட்சீர் காலிட்டின் குற்றச்சாட்டு குறித்து கருத்து கேட்டபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு (GE15) பிற கட்சிகளுடன் குறிப்பாக பாரிசான் நேசனல் (BN) உடன் ஒரு கூட்டணி அரசாங்கத்தை அமைக்க முடியும் என்று PN நம்பிக்கை கொண்டுள்ளது என்று PAS பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ தாகியுடின் ஹாசன் நேற்று கோத்தா பாருவில் கூறியதாகக் கூறப்படுகிறது.

எவ்வாறாயினும், GE15 க்கு பிந்தைய PN-BN ஒத்துழைப்பைப் பற்றிய அவரது கருத்துக்கள் சூழலில் இருந்து அகற்றப்பட்டதாகவும், பல ஊடகங்கள் பயன்படுத்தும் தலைப்புகள் தவறாக வழிநடத்துவதாகவும் தகியுதீன் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டார்.

அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு PN மற்ற கட்சிகள் அல்லது கூட்டணிகளுடன் கூட்டணி வைக்காது என்று முஹிடின் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

நாங்கள் எங்கள் சொந்த தனி மேடையில் போராட விரும்புகிறோம், அதாவது PN. பிஎன் உடன் பணிபுரியும் எண்ணம் இல்லை, இன்னும் PH (பக்காத்தான் ஹராப்பான்) என்று பாகோ நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் போட்டியிடும் முஹிடின் கூறினார்.

PN மலேசியாவில் பணக்கார கட்சி என்ற PH தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் குற்றச்சாட்டைக் கேட்டதற்கு, PKR தலைவர் மற்றும் தம்புன் நாடாளுமன்ற வேட்பாளரை ஆதாரம் காட்டுமாறு சவால் விடுத்தார்.

ஆதாரம் எங்கே? நீங்கள் PN மற்றும் PH கணக்குகளை வெளியிட விரும்பினால், நான் தயாராக இருக்கிறேன். அன்வார் தைரியமா? நாங்கள் புதிய கட்சி; எங்களிடம் பல ஆதாரங்கள் இல்லை. எங்களுக்கு உதவ விரும்புவோரை மட்டுமே நாங்கள் சார்ந்துள்ளோம் என்றார்.

முஹிடின் பிரதமராக இருந்தபோது கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது பில்லியன் கணக்கான ரிங்கிட் மதிப்புள்ள ஒப்பந்தங்களைப் பெற்ற பின்னர் PN பணக்கார கட்சியாக மாறியது என்று அன்வார் கூறியதாக கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here