அரசியல் கட்சி கொடியை சேதப்படுத்தியவருக்கு 12 மாத சிறை

அலோர் செத்தாரில்  அபராதம் செலுத்தத் தவறியதால், நவம்பர் 14 அன்று 50 அரசியல் கட்சிக் கொடிகளை வெட்டிய குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட ஒருவருக்கு 12 மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவரான புர்ஹானுதீன் ஹுசைன், 41, மாஜிஸ்திரேட் முஹம்மது சுல் ஹில்மி லத்தீஃப் முன் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார்.

குற்றச்சாட்டின்படி, காலை 10 மணி முதல் 11.30 மணி வரையில் 1600 ரிங்கிட் நஷ்டத்தை ஏற்படுத்திய கம்போங் அலோர் பாரிட், ஜாலான் புக்கிட் ராயா, பென்டாங்கில் சாலையோரத்தில் இருந்த அரசியல் கட்சிக் கொடியை வெட்டியதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

குற்றத்திற்காக, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் குற்றவியல் சட்டப் பிரிவு 427 இன் படி குற்றம் சாட்டப்படுகிறார். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக ஐந்து ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

குற்றச்சாட்டை துணை அரசு வழக்கறிஞர் அஸ்மா ஜம்ரி கையாண்டார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தேசிய சட்ட உதவி அறக்கட்டளையின் வழக்கறிஞர் சித்தி சபிரா ரம்லியால் ஆஜரானார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது 17 வயது மகள் மற்றும் அவரது 77 வயது தாயாருக்கு ஆதரவாக மாதத்திற்கு RM1,200 மட்டுமே சம்பாதிப்பதால்  அவருக்கு  குறைவான தண்டனை வழங்குமாறு சபீரா நீதிமன்றத்திடம் கேட்டுக் கொண்டார்.

எவ்வாறாயினும், பொதுநலன் சம்பந்தப்பட்ட வழக்கு என்பதால் எலக்ட்ரீஷியனாக பணியாற்றிய குற்றவாளிக்கு தகுந்த தண்டனை வழங்க வேண்டும் என்று அஸ்மா நீதிமன்றத்தில் மன்றாடினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால் RM4,500 அபராதம் அல்லது 12 மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்க நீதிமன்றம் முடிவு செய்தது. இதற்கிடையில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அபராதத்தை செலுத்தத் தவறியதால், விதிக்கப்பட்ட சிறைத்தண்டனையை அனுபவிக்க போகோக் சேனா சிறைக்கு அனுப்பப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here