பத்து தொகுதியில் 22,241 பெரும்பான்மையுடன் பிரபாகரன் வெற்றி

15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE15) பக்காத்தான் ஹராப்பான் பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதியை பாதுகாத்தது, அப்போது தற்போதைய பதவியில் இருந்த பி. பிரபாகரன் (PH-PKR) மற்ற ஒன்பது போட்டியாளர்களை வென்று வெற்றி பெற்றார்.

பிரபாகரன் 45,716 வாக்குகளைப் பெற்று 22,241 பெரும்பான்மையுடன் அமோகமாக வெற்றி பெற்றார். சுவா தியான் சாங் @ தியான் சுவா, சுயேட்சை வேட்பாளராகப் போட்டியிட்ட பிகேஆர் முன்னாள் துணைத் தலைவர் 4,603 வாக்குகள் மட்டுமே பெற்றார்.

மற்ற ஐந்து போட்டியாளர்களான மஇகா துணைத் தலைவர் டத்தோ ஏ கோகிலன் பிள்ளை (பிஎன்-எம்ஐசி) 10,398 வாக்குகளையும், அசார் யாஹ்யா (பிஎன்-பாஸ்) 23,475 வாக்குகளையும், பெஜுவாங்கின் வழக்கறிஞர் வான் அஸ்லியானா வான் அட்னான் (849 வாக்குகள்), நாகநாதன் ஆகியோர் பெற்றனர். வாரிசன் பிள்ளை (575 வாக்குகள்) மற்றும் பார்ட்டி ராக்யாட் மலேசியாவின் முகமட் சுல்கிப்லி அப்துல் ஃபத்தாஹ் (137 வாக்குகள்).

மற்ற மூன்று சுயேட்சை வேட்பாளர்கள் வழக்கறிஞர் சித்தி சபேதா காசிம் அல்லது சிதி காசிம் என்று அழைக்கப்படுபவர்கள், சமூக ஊடக செல்வாக்கு செலுத்துபவர் நூர் ஃபாத்தியா சியாஸ்வானா ஷஹாருடின் @ கிளியோ மற்றும் டூ செங் ஹுவாட் ஆகியோர் பத்து தொகுதியைக் கைப்பற்றும் முயற்சியில் டெபாசிட் இழந்தனர்.

தேர்தல் அதிகாரி கைருல் அஸ்மிர் அஹ்மத் அதிகாலை 3.35 மணிக்கு அறிவித்த முடிவுகளில், சித்தி காசிம் 653 வாக்குகளும், நூர் பத்தியா 628 வாக்குகளும், டூ 112 வாக்குகளும் பெற்றனர்.

இதனிடையே செய்தியாளர்களிடம் பேசிய பிரபாகரன், பத்து நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் தன்னைத் தேர்ந்தெடுத்த வாக்காளர்களுக்கு நன்றி தெரிவித்துக் கொள்கிறேன் என்றார்.

எனது தொகுதியினரின் ஆதரவிற்கு நன்றி தெரிவிக்க அவர்களை நேரில் சந்திப்பேன். நான் மிகவும் பயமுறுத்தும் மற்ற ஒன்பது வேட்பாளர்களுக்கு எதிராக போட்டியிடுவேன் என்பதை அறிந்து நான் கொஞ்சம் பதட்டமாக இருந்தேன் என்பதை ஒப்புக்கொள்கிறேன். ஆனால் இந்த பகுதியில் உள்ள வாக்காளர்கள் அவர்களை சந்திக்க வந்தது யார் என்பதை நான் உறுதியாக நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

GE14 இல், பிரபாகரன் பிகேஆர் ஆதரவுடன் சுயேட்சை வேட்பாளராகப் போட்டியிட்டு, டாக்டர் டொமினிக் லாவ் ஹோ சாய் (பிஎன்-கெராக்கான்), அசார் யாஹ்யா (பிஏஎஸ்) மற்றும் மற்றொரு சுயேச்சை வேட்பாளர் டத்தோ வி.எம். பஞ்சமூர்த்தி ஆகியோரை 24,438 வாக்குகள் பெரும்பான்மையுடன் தோற்கடித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here