அன்வாரின் வீட்டின் அருகே ஊடகவியலாளர்கள் நுழைய தடை

பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராகிமின் இல்லத்தின் அருகே செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 22) காலை ஊடகவியலாளர்கள் செல்ல தடை செய்யப்பட்டனர்.இவ்வாறு பணியிலிருந்த பாதுகாவலர் தனக்கு அறிவுறுத்தப்பட்டதாக தெரிவித்தார்.

தன்னை அடையாளம் காட்ட மறுத்த காவலர், ஊடகங்களுக்கு அனுமதி வழங்காததற்கு மன்னிப்பு கேட்டார். மன்னிக்கவும், நீங்கள் நுழைய முடியாது, நாங்கள் எங்கள் கடமையை செய்கிறோம் என்று காவலாளி கூறியதாக சினார் ஹரியன் கூறினார்.

ஊடகங்களுக்கு நேற்று அனுமதி வழங்கப்பட்டது, ஆனால் இன்று அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார். பக்காத்தான் தலைவரின் இல்லத்தின் பிரதான நுழைவாயிலின் அருகே 5 மணிக்கே சில ஊடகவியலாளர்கள் அங்கு இருந்தனர்.

அரசாங்கம் அமைப்பது தொடர்பான சமீபத்திய அரசியல் முன்னேற்றங்களைப் பின்பற்றுவதற்காக பத்திரிகைகள் அதிகாலை 5 மணிக்கே அன்வாரின் இல்லத்திற்கு வெளியே முகாமிட்டுள்ளன. GE15ல் போட்டியிட்ட 220 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளில் எந்த ஒரு கூட்டணியும் அல்லது கட்சியும் 50%க்கு மேல் வெற்றி பெறவில்லை என்று தேர்தல் ஆணையம் (EC) அறிவித்துள்ளது.

பக்காத்தானும் அதன் கூட்டணிக் கட்சிகளும் 82 இடங்களைப் பெற்று அதிக இடங்களைப் பெற்றன. ஆனால் நாடாளுமன்றத்தில் தனிப் பெரும்பான்மையை உருவாக்குவதற்குத் தேவையான 112  எண்ணைக் காட்டிலும் குறைவாகவே இருந்தது.

பெரிகாத்தான் 73 இடங்களைப் பெற்று இரண்டாவது இடத்தையும், தேசிய முன்னணி 30 இடங்களையும் பெற்றது. கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக்  இடங்களையும், கபுங்கன் ரக்யாட் சபா (ஜிஆர்எஸ்) 6 இடங்களையும், பார்ட்டி வாரிசான் சபா 3 இடங்களையும் கைப்பற்றியது. பார்ட்டி பங்சா மலேசியா ஒரு இடத்தை வென்றது, அதே போல் பார்ட்டி கேடிஎம் ஒரு இடத்தை வென்றது. இரண்டு சுயேச்சை வேட்பாளர்களும் வெற்றி பெற்றனர்.

மக்களவையில் மொத்தம் 222 இடங்கள் உள்ளன. ஆனால் கெடாவில் உள்ள பாடாங் செராய் மற்றும் சரவாக்கில் உள்ள பாராம் ஆகிய இடங்களுக்கான தேர்தல்கள் ஒத்திவைக்கப்பட்டதால் GE15 இல் 220 இடங்கள் மட்டுமே கைப்பற்றப்பட்டன.

மாமன்னர் புதிய அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கான கூட்டணிக்கு அரசியல் கட்சிகள் சமர்ப்பிக்கும் காலக்கெடு இன்று செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 22) பிற்பகல் 2 மணி வரை நீட்டிக்கப்படுவதற்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here