2023 இல் நாட்டின் GDP வளர்ச்சி 4.3% ஆக இருக்கும் என கணிக்கப்பட்டுள்ளது.

RAM Rating Services senior economist Woon Khai Jhek

2023ஆம் ஆண்டில் நாட்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி (ஜிடிபி) சீரான வளர்ச்சியுடன்  இருக்கும் என்று ரேம் ரேட்டிங் சர்வீசஸ்  (ரேம் மதிப்பீடுகள்) எதிர்பார்க்கிறது.   ​​மூத்த பொருளாதார நிபுணரும் பொருளாதார ஆராய்ச்சித் தலைவருமான வூன் காய் ஜெக்,  உலகளாவிய வளர்ச்சியின் சிற்றலைகள், குறிப்பாக நுகர்வோர் மந்தநிலை காரணமாக மிதமான வளர்ச்சி ஏற்படும் என்று கூறினார்.

இருப்பினும், பரந்த மற்றும் பன்முகப்படுத்தப்பட்ட உள்நாட்டுப் பொருளாதாரம்  தொடர்ச்சியான வளர்ச்சிக்கு உறுதியான அடித்தளத்தை வழங்குகிறது என்று நம்பப்படுகிறது.   எனவே, தனியார் நுகர்வு நாட்டின் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு  முக்கிய பங்களிப்பாக  இருக்கும், மேலும் தொழிலாளர் சந்தையும் மேம்படத் தொடங்கியவுடன் மேலும் மீட்சி ஏற்படும்” என்று அவர் கூறினார்.

வேலையின்மை விகிதம்   தற்போதைய  3.8 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடும்போது   2023ல் சராசரியாக 3.5 சதவீதமாக குறையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. வேளாண்மை மற்றும் கட்டுமானத் துறைகள் போன்ற துறைகள் மீட்சி பெறும்.  சுற்றுலா  துறை  பயணிகளின் வருகையால்  மீண்டும்   வளர்ச்சி  உண்டாகும்.

அரசியல் நிலையற்ற  தன்மை   அல்லது மந்த நிலை ஆகியவை வளர்ச்சி முன்னறிவிப்பைக் குறைக்கலாம் என்றார்.  மேலும் உள்நாட்டில்  உணவுப் பொருட்களின் விலைகள் அதிகரிப்பு,   தனியார் நுகர்வு வேகம் மற்றும் நீடித்த தொழிலாளர் பற்றாக்குறை ஆகியவை வளர்ச்சியை பாதிக்கலாம்  என்று  கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here