‘பிகேஆர் இல்லை, டிஏபி இல்லை’, என்பது GE-15க்கு பிறகு அல்ல என்கிறார் ஜாஹிட்

தேசிய முன்னணி தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி, “பிகேஆர் இல்லை, டிஏபி இல்லை” என்ற கொள்கை பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு பொருந்தாது என்று கூறி, பக்காத்தான் ஹராப்பானுடன் கூட்டணியின் ஒத்துழைப்பை நியாயப்படுத்த முயன்றார்.

பொதுத் தேர்தலுக்கு (GE15) முன் அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் PHஉடன் பெரிகாத்தான் நேஷனல், பெர்சத்துவுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதை தேசிய முன்னணி  நிராகரித்த நிலையில், தேர்தலுக்குப் பிறகு BN- PH ஒத்துழைப்பு ஸ்திரத்தன்மையைக் கொண்டு வருவதற்கும் மக்களின் நலனில் அக்கறை செலுத்துவதை உறுதி செய்வதற்கும் என்று ஜாஹிட் கூறினார்.

பேராக் மற்றும் பகாங் மாநில அரசாங்கங்களை அமைப்பதற்கு பிஎன் மற்றும் PH இன் ஒத்துழைப்பை அவர் நாட்டில் “அரசியல் முதிர்ச்சி மற்றும் மிதமான தன்மைக்கு” சான்றாகக் குறிப்பிட்டார். இந்தப் புதிய அணுகுமுறையானது. வளர்ச்சியின் (தேசத்தின்) கவனம் தொடரும் என்பதை உறுதிசெய்ய, ஒன்றுபட்ட மற்றும் இணக்கமான அரசாங்கத்தை நோக்கிய முன்னோடியாக இருக்கும்.

இவை அனைத்தும் மாமன்னர் ஆணையிடப்பட்ட ஒற்றுமை அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு ஏற்ப உள்ளன  என்று அவர் முகநூலில் கூறினார். அம்னோவின் தலைவரான ஜாஹிட், அம்னோ உறுப்பினர்களுக்கு மற்ற கட்சிகளுடன் ஒத்துழைப்பது என்பது அக்கட்சி அதன் கொள்கைகளில் சமரசம் செய்து கொண்டதாக அர்த்தமல்ல என்று உறுதியளித்தார்.

BN அன்வார் தலைமையிலான ஒற்றுமை அரசாங்கத்தின் ஒரு பகுதியாகும்.  இதில் PH, கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக் மற்றும் கபுங்கன் ரக்யாட் சபா ஆகியவையும் மூடா, வாரிசன், பார்ட்டி பங்சா மலேசியா மற்றும் சுயேட்சைகளின் ஆதரவுடன் உள்ளன.

மாநிலத் தேர்தல்களில் எந்த ஒரு கட்சியும் அல்லது கூட்டணியும் தனிப்பெரும்பான்மையைப் பெறாததால், BN மற்றும் PH பேராக் மற்றும் பகாங் மாநில அரசாங்கங்களையும் அமைத்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here