நாளை செனட்டர்கள் பதவியேற்பர்

 நாடாளுமன்ற வளாகத்தில் நாளை காலை 8.30 மணிக்கு செனட்டர்களுக்கான பதவியேற்பு விழா நடைபெற உள்ளதாக மக்களவை தலைவர் ரைஸ் யாதிம் இன்று தெரிவித்தார். அவர் ஆஸ்ட்ரோ அவனிக்கு அனுப்பிய செய்தியில் விழாவின் நேரத்தை உறுதிப்படுத்தினார்.

விழாவிற்கு தயாராகுமாறு செனட் அதிகாரிகளிடம் இன்று காலை கூறப்பட்டதாக நாடாளுமன்ற வட்டாரம் ஒன்று கூறுகிறது.

ஒரு செனட்டர் கேபினட் அமைச்சராக அறிவிக்கப்பட்டால், அந்த நபர் நாளை காலை பதவியேற்க வேண்டும். இருப்பினும், இன்று இரவு பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் வெளியிட்ட அறிவிப்பிற்குப் பிறகு, கேபினட் அமைச்சர்களாக நியமிக்கப்பட்ட செனட்டர்கள் இருந்தால், உறுதிப்படுத்தப்பட்டவுடன் மட்டுமே பதவியேற்பு விழா நடைபெறும் என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்தது.

அன்வார் விரைவில் அறிவிப்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இன்று முன்னதாக, முன்னாள் நிதியமைச்சர் பதவிக்கு மீண்டும் நியமிக்கப்படலாம் என்ற ஊகங்களுக்கு மத்தியில் தெங்கு ஜஃப்ருலின் பெயர் ட்விட்டரில் பிரபலமாக இருந்தது.

அவர் கடந்த மாதம் நடைபெற்ற பொதுத் தேர்தலில் கோல சிலாங்கூர் தொகுதியில் போட்டியிட்டார், ஆனால் பக்காத்தான் ஹராப்பானைச் சேர்ந்த சுல்கிப்ளி அகமதுவிடம் தோல்வியடைந்தார். அவர் மூன்றாவது முறையாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரபிசி ரம்லி மற்றும் முன்னாள் இரண்டாவது நிதியமைச்சர் ஜோஹாரி கானி ஆகியோர் என்று ஊகிக்கப்பட்டது.

2020 இல் முஹிடின் யாசின் பிரதமரானபோது  தெங்கு ஜஃப்ருல் நிதியமைச்சர் பதவிக்கு நியமிக்கப்பட்டார் மற்றும் கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் மாதம் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் அரசாங்கத்தை பொறுப்பேற்றபோது தக்கவைக்கப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here