லஹாட் டத்துவில் குழந்தையை விழுங்கிய முதலையை கொல்ல வனத்துறைக்கு அறிவுறுத்தல்

கோத்த கினபாலு,  லஹாட் டத்து மாவட்டத்தில் சமீபத்தில் ஒரு குழந்தையை விழுங்கிய முதலையை வேட்டையாட வனவிலங்கு காப்பாளர்கள் தங்களால் இயன்ற முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளனர். சபா வனவிலங்கு திணைக்களத்தின் இயக்குனர் அகஸ்டின் துகா கூறுகையில், ஊர்வன கண்டுபிடிக்கப்பட்டவுடன் அதை பிடிக்க அல்லது கொல்ல வனவிலங்கு அதிகாரிகளுக்கு ஏற்கனவே அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

கடலில் முதலையைப் பிடிப்பது மிகவும் கடினம். நேற்று (டிசம்பர் 4) எங்கள் ஆட்கள் ஒருவர் முதலையை கொன்றனர், ஆனால் குழந்தையைத் தாக்கியது அது அல்ல என்பதை பின்னர் கண்டுபிடித்தனர் என்று அவர் கூறினார். தாங்கள் பிடித்தது அல்லது கொன்ற முதலை தாங்கள் தேடும் முதலைதானா என்பதை கண்டறியும் வழிகள் தங்களிடம் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

ஊர்வனவின் அளவைப் பொறுத்தவரை, அது எவ்வளவு பெரியது என்று தங்களுக்குத் தெரியவில்லை. ஆனால் அது மிகப்பெரியது என்று குழந்தையின் தந்தையால் தெரிவிக்கப்பட்டது என்று Tuuga கூறினார். கடலோர கிராம மக்களும், கடலிலோ அல்லது ஆற்றிலோ இறங்குபவர்கள், விபத்துகள் ஏற்படாமல் தடுக்க, சுற்றுப்புறம் குறித்து விழிப்புணர்வுடன் இருக்க வேண்டும் என அறிவுறுத்தினார்.

டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி, ஒரு ஆடவரும் அவரது ஒரு வயது மகனும் லாஹாட் டத்து கடல் தளத்திற்கு அருகே மரப் படகில் இருந்தபோது ஊர்வன தாக்கியது. ஊர்வன சிறுவனை இழுத்து சென்றது. அவரது தந்தை விரைவாக கடலில் குதித்து தனது மகனைக் காப்பாற்ற முயன்றார். சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து தந்தை தாக்கப்பட்டு காயங்களுக்கு உள்ளானார், ஆனால் முதலையின் தாடையில் இருந்து தனது மகனை மீட்க முடியவில்லை.

பின்னர் அவருக்கு சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டு, தாக்குதலைத் தொடர்ந்து அவரது காயங்களுக்கு தையல் போடப்பட்டது. பாதிக்கப்பட்டவரைத் தேடுதல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கைகள் அதிகரிக்கப்பட்டன, ஆனால் சிறுவனின் உடல் எங்குள்ளது என்பதற்கான தடயங்கள் இல்லாததால், மூன்றாவது நாளில் தேடும் பணியை நிறுத்த வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

பாதிக்கப்பட்டவரின் உடல் எங்குள்ளது என்பது குறித்து புதிய தடயங்கள் கிடைத்தவுடன் நாங்கள் எங்கள் நடவடிக்கைகளை மீண்டும் தொடங்குவோம் என்று லஹாட் டத்து தீயணைப்பு நிலைய அதிகாரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here