சுகாதார சீர்திருத்தங்களை திறம்பட செயல்படுத்த உறுதியான முடிவுகளை எடுக்க தயங்க வேண்டாம் – கைரி வலியுறுத்தல்

தேசத்திற்கான சுகாதார சீர்திருத்தங்கள் திறம்பட செயல்படுத்தப்படுவதை உறுதிசெய்ய உறுதியான அரசியல் விருப்பம் தேவை – அது கடினமான அழைப்புகளைச் செய்தாலும் கூட என்று இரண்டு முன்னாள் சுகாதார அமைச்சர்கள் கூறுகிறார்கள். 2021 முதல் இந்த ஆண்டு வரை அமைச்சுக்கு தலைமை தாங்கிய கைரி ஜமாலுதீன், தற்போதைய அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபாவும் அமைச்சகமும் கடினமான முடிவுகளை எடுப்பதற்கு  அஞ்சக்கூடாது என்றார்.

முன்னாள் (சுகாதார) அமைச்சர்களின் ஆதரவு உங்களுக்கு உள்ளது என்று செவ்வாயன்று (டிச. 13)  Universal Health Coverage Day forum பங்கேற்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

2013 முதல் 2018 வரை டான்ஸ்ரீ எஸ். சுப்ரமணியம் பதவி வகித்தபோது, அமைச்சகத்தால் திட்டமிடப்பட்ட பல சீர்திருத்தங்கள் ஏற்கனவே தயாரிக்கப்பட்டதாக கைரி மேலும் கூறினார். அதிக ஆய்வுகள் மற்றும் பல விவாதங்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன. அவற்றை செயல்படுத்த வலுவான அரசியல் விருப்பம் தேவை என்று அவர் கூறினார்.

Datuk Seri Dr Dzulkefly Ahmad உடன்பட்டு, தற்போதைய அரசியல் நிலப்பரப்பு, பல்வேறு அரசியல் குழுக்களுக்கு இடையேயான கூட்டணி அரசாங்கத்தை உள்ளடக்கியது, சுகாதார சீர்திருத்தங்களுடன் முன்னேற வேண்டும் என்றார். அவற்றைச் செயல்படுத்துவது அவசியமாகும் என்றார்.

இதுவும் (செயல்படுத்துதல்) செய்யும்பல்வேறு அம்சங்களில் சுகாதார நிலப்பரப்பில் செல்வாக்கு செலுத்துகிறது என்று 2018 முதல் 2020 வரை அமைச்சகத்தை வழிநடத்திய டாக்டர் Dzulkefly கூறினார். கூட்டத்தின் போது முன்னைய சுகாதார அமைச்சர்கள் குறிப்பிட்டுள்ள விஷயங்களை கவனத்தில் கொள்வதாக துணை சுகாதார அமைச்சர் லுகானிஸ்மன் அவாங் சௌனி தெரிவித்தார்.

முந்தைய சுகாதார அமைச்சர்கள் பணியாற்றிய அம்சங்களை உணர சுகாதார அமைச்சரும் நானும் கடுமையாக உழைத்து வருகிறோம் என்று அவர் கூறினார். அவர்களிடமிருந்து கருத்துக்களைப் பெறவும் தயாராக இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here