அன்வாரின் அவதூறு வழக்கு மத்திய-மாநில அரசின் உறவுகளை பாதிக்காது என்கிறார் சனுசி

அன்வார் இப்ராஹிம் தனக்கு எதிராக தாக்கல் செய்த அவதூறு வழக்கு மாநில மற்றும் மத்திய அரசுகளுக்கு இடையிலான ஒத்துழைப்பை பாதிக்காது என்று கெடா மந்திரி பெசார் சானுசி நோர் கூறுகிறார். இந்த வழக்கு “தனிப்பட்ட விஷயம்” என்றும் கெடா அரசாங்கத்தின் நிர்வாகம் சம்பந்தப்பட்டது அல்ல என்றும் சனுசி கூறினார். மாநில மற்றும் மத்திய அரசுகளுக்கு இடையே எந்த பிரச்சினையும் இருக்காது என்று அவர் அன்வார் பிரதமராக இருப்பதைக் குறிப்பிடுகிறார்.

செவ்வாயன்று, அன்வாரின் வழக்கறிஞர்களான எஸ்.என். நாயர் & பார்ட்னர்ஸ், அலோர் செத்தார் உயர் நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தொடுத்துள்ளனர். அதில் பிரதமரின் நற்பெயருக்குக் களங்கம் விளைவித்ததாகக் கூறப்படும் அவதூறு மற்றும்/அல்லது அவதூறுக்காக சனுசியிடம் இருந்து நஷ்டஈடு கோருகிறார் என அந்த வழக்கில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

உரிமைகோரல் அறிக்கையில், சனுசி ஒரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் என்ற முறையில் தனது அதிகாரங்களை துஷ்பிரயோகம் செய்ததாகவும் வஞ்சகர், துரோகி, நயவஞ்சகர் மற்றும் ஒரு நல்ல இஸ்லாமியர் அல்லர் என்றும் சனுசி மறைமுகமாகக் கூறியதாகக் குற்றம் சாட்டினார்.

தனது  மூன்று தண்டனைகளுக்காக – abuse of power மற்றும் sodomy  – “miscarriage of justice” ஆகிய குற்றங்களுக்காக முந்தைய மாமன்னர் ஜூன் 16, 2018 அன்று அவருக்கு முழு மன்னிப்பு வழங்கியதாக அன்வார் கூறினார், அவரது குணாதிசயத்தை அழிக்க சதி நடந்துள்ளது என்ற அடிப்படையிலும் மன்னிப்பு வழங்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக ஆற்றிய உரையில் சனுசி இந்தக் கருத்தைத் தெரிவித்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இதையடுத்து, அந்த பேச்சு அடங்கிய வீடியோ முகநூலில் வெளியிடப்பட்டது. சனுசியின் உரையின் உள்ளடக்கங்களும் ஊடகங்களில் [பகிரப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here