கிறிஸ்துமஸ் பண்டிகையை முன்னிட்டு 11 பொருட்கள் விலை கட்டுப்படுத்தப்பட்டுள்ளது

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் கிறிஸ்துமஸ் பண்டிகை கால அதிகபட்ச விலைக் கட்டுப்பாட்டுத் திட்டத்தின் (SHMPP) கீழ் 11 பொருட்களைப் பட்டியலிட்டுள்ளது.

இத்திட்டம் டிசம்பர் 23 முதல் 27 வரை ஐந்து நாட்களுக்கு செயல்படுத்தப்படும் என்று அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சலாவுதீன் அயூப் தெரிவித்தார்.

பொருட்கள்  கோழி (சரவாக்கில் மட்டும் கட்டுப்படுத்தப்படும்), கோழி இறக்கைகள் (சரவாக், சபா மற்றும் லாபுவானில் கட்டுப்படுத்தப்பட்டது), இறக்குமதி செய்யப்பட்ட ஆட்டிறைச்சி, தக்காளி, பச்சை குடைமிளகாய் மற்றும் உருண்டை முட்டைக்கோஸ் (சீனா மற்றும் இந்தோனேசியாவில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்டது).

மற்ற பொருட்கள் கேரட், உருளைக்கிழங்கு (சீனாவில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்டது), உயிருள்ள பன்றி (சரவாக், சபா மற்றும் லாபுவானில் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது)  பன்றி இறைச்சி மற்றும் கொழுப்பு (சரவாக், சபா மற்றும் லாபுவானில் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது), சலாவுதீன் நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். இன்று இங்கே.

அதேநேரம், கோழி மற்றும் கோழி முட்டைகளின் சில்லறை விலை நிர்ணயம் நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டதன் கீழ் கோழி மற்றும் கோழி முட்டைகளின் விலை கட்டுப்படுத்தப்பட்டு வருவதாக சலாஹுதீன் கூறினார்.

கிறிஸ்மஸ் பண்டிகைக்கான விலைக் கட்டுப்பாட்டுத் திட்டத்தை நடைமுறைப்படுத்துவதற்கான காலம் பொருத்தமானது, ஏனெனில் இது நுகர்வோர் மற்றும் வர்த்தகர்களுக்கு வெற்றிகரமான சூழ்நிலையை உருவாக்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், நாடு முழுவதும் உள்ள பொதுச் சந்தைகள், உழவர் சந்தைகள் மற்றும் சில்லறை விற்பனை நிலையங்களில் பொருட்களின் விலைகளைக் கண்காணிக்க 2,000க்கும் மேற்பட்ட அமலாக்கப் பணியாளர்கள் ஈடுபடுத்தப்படுவார்கள் என்று சலாவுதீன் கூறினார்.

இந்த உத்தி, பயனுள்ள அமலாக்கத்தையும், நுகர்வோரின் புகார்களுக்கு உடனடி பதிலையும் உறுதி செய்யும் என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து வணிகர்களும் இத்திட்டத்தின் கீழ் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விலைகளைக் கடைப்பிடிப்பார்கள் என்றும் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட விலைப் பொருட்களுக்கான இளஞ்சிவப்பு விலைக் குறிகளைக் காண்பிப்பார்கள் என்றும் அரசாங்கம் நம்புகிறது.

இத்திட்டத்தின் கீழ் விதிமுறைகளை கடைபிடிக்கத் தவறும் வர்த்தகர்கள் மீது அபராதம் உள்ளிட்ட கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றார்.

www.kpdnhep.gov.my  உள்ள உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகத்தின் இணையதளத்தில் கிறிஸ்துமஸ் SHMMP இன் கீழ் சம்பந்தப்பட்ட பொருட்களின் விலைகளை பொதுமக்கள் சரிபார்க்கலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here