குழந்தையை கொன்று புதைத்ததோடு மற்றொரு குழந்தையையும் காயப்படுத்தியதாக ஆடவர் மீது குற்றச்சாட்டு

கோலாலம்பூர்: இம்மாத தொடக்கத்தில், செருப்புத் தொழிலாளி ஒருவர் தனது மூத்த மகளைக் கொன்று, உடலை புதைத்ததாக மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இன்று குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

முகமட் யாசின் ஹாலிக் 40, கடந்த டிசம்பர் 9 ஆம் தேதி இரவு 9 மணியளவில் ஜாலான் புடு, டாங் வாங்கியில் உள்ள ஒரு வீட்டில் கிட்டத்தட்ட பத்து வயது குழந்தையைக் கொன்றதாக தண்டனைச் சட்டம் பிரிவு 302 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அவருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்படும்.

எவ்வாறாயினும், இந்த வழக்கு உயர் நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பிற்குள் வருவதால், மாஜிஸ்திரேட் வோங் சாய் சியா முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்ட பிறகு அவரிடமிருந்து எந்த மனுவும் பதிவு செய்யப்படவில்லை.

நீதிமன்றம் பிப்ரவரி 21 அன்று மறுவழக்கு தேதியாக நிர்ணயித்தது. அதே நீதிமன்றத்தில், முகமட் யாசின் தனது இந்தோனேசிய காதலியான சுமா மீது வெந்நீரை ஊற்றிய குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட பின்னர் நான்கு மாத சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டார். இதன் விளைவாக அந்தப் பெண்ணின் இடது பிட்டம் பாதிக்கப்பட்டிருக்கிறது.

கடந்த டிசம்பர் 8ஆம் தேதி அதிகாலை 1 மணியளவில் அதே இடத்தில் இந்தச் செயலைச் செய்ததாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 324 இன் கீழ், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், மூன்று ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது பிரம்படியை வழங்குகிறது. முகமது யாசின் கைது செய்யப்பட்ட நாளான டிசம்பர் 11ஆம் தேதி முதல்  சிறை தண்டனையை அனுபவிக்க உத்தரவிட்டார்.

இதற்கிடையில், செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில், முகமட் யாசின் கடந்த டிசம்பர் சம்பவத்தின் அதே நாள் நண்பகல், அதே இடத்தில், ஆறு வயது மற்றும் ஆறு மாத வயதுடைய தனது குழந்தைகள் மீது, வாட்டர் ஹீட்டரில் இருந்து கொதிக்கும் வெந்நீரை ஊற்றியதாக குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார்.

குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படும்.

நீதிபதி நோரினா ஜைனோல் அபிடின், வழக்கின் உண்மைகளையும் தண்டனையையும் ஆய்வு செய்ய ஜனவரி 9 ஆம் தேதியை நிர்ணயித்தார்.

இன்றைய நடவடிக்கைகளில், பிரதி அரசு வழக்கறிஞர்களான வான் அகமட் ஹக்கிமி வான் அஹ்மட் ஜாபர் மற்றும் பி. சரீகா ஆகியோரால் வழக்குத் தொடரப்பட்டது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பில் எந்த வழக்கறிஞரும் ஆஜாராகவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here