குடியுரிமை விண்ணப்ப நிலுவையை சரி செய்ய குழுவை அமைப்பீர்

நிலுவையில் உள்ள குடியுரிமை விண்ணப்பங்களை  சரி பார்க்க ஒரு குழுவை அமைக்குமாறு அரசாங்கத்திற்கு டிஏபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வலியுறுத்தினார்.

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு செய்யப்பட்ட விண்ணப்பங்களை மறுபரிசீலனை செய்ய விண்ணப்பதாரர்களுக்கும் உள்துறை அமைச்சகத்திற்கும் இடையே ஒரு பாலமாக இரு கட்சிகளைக் கொண்ட குழுவாக செயல்பட முடியும் என்று Khoo Poay Tiong  கூறினார்.

அங்கீகரிக்கப்படுகிறதோ இல்லையோ, அது அமைச்சரைப் பொறுத்தது. இந்த குழு செயல்முறையை விரைவுபடுத்தும் என்று கோத்தா மலாக்கா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எஃப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார்.

தேர்ந்தெடுக்கப்படுபவர்கள் பிரதிநிதிகளைக் கொண்ட குழுவாக இருக்க வேண்டும். ஏனெனில் அவர்கள் அந்தந்த தொகுதிகளில் இருந்து விண்ணப்பங்களுக்கு உதவ முடியும் என்று கூ கூறினார். இது (குடியுரிமை வழங்குவது) முடிவை விரைவுபடுத்தும்.

முன்னதாக, 11 மற்றும் 12 வயதுடைய இரண்டு குழந்தைகளின் குடியுரிமைக்கான விண்ணப்பங்கள், அவர்கள் விண்ணப்பித்த ஒரு தசாப்தத்திற்குப் பிறகு, இந்த ஆண்டு தேசிய பதிவுத் துறையால் அங்கீகரிக்கப்பட்டதாக கூ அறிவித்தார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தால் திருமணப் பதிவாளர் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, அதே ஆண்டு அவர்களது பெற்றோரின் திருமணம் ரத்து செய்யப்பட்ட பின்னர் இருவரின் குடியுரிமையும் 2012 இல் ரத்து செய்யப்பட்டது. அவர்களின் தந்தை 2006 இல் வியட்நாமியரை மணந்தார்.

தம்பதியினர் 2012, 2014 மற்றும் 2018 ஆம் ஆண்டுகளில் தங்கள் குழந்தைகளின் குடியுரிமைக்கு விண்ணப்பித்துள்ளனர். இறுதியாக இந்த ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் குழந்தைகளுக்கு குடியுரிமை வழங்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here