அடுத்த ஆண்டு ஜனவரிக்குள் வாழ்க்கைச் செலவினங்களுக்கு தீர்வு காணப்படும்

புத்ராஜெயா: உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் மற்றும் பொருளாதார அமைச்சகம் ஆகியவை வாழ்க்கைச் செலவுப் பிரச்சினையைச் சமாளிக்க பல விரைவான-வெற்றி தீர்வுகளைச் செம்மைப்படுத்துகின்றன.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவுத் துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சலாவுதீன் அயூப்  மற்றும் பொருளாதார அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லி ஆகியோர் செவ்வாயன்று (டிசம்பர் 27) ஒரு கூட்டறிக்கையில், இது அமைச்சகத்தின் குறுக்கு ஒத்துழைப்பு செயல் திட்டத்தை உள்ளடக்கியதாகத் தெரிவித்தனர்.

வாழ்க்கைச் செலவுப் பிரச்சினையைச் சமாளிப்பதில் பல்வேறு நிறுவனங்களின் பாத்திரங்களைப் பற்றி விவாதிக்க உத்தியோகபூர்வ மட்டத்தில் மேடையாக இருக்கும் ஒரு கூட்டுச் செயலகத்தை உருவாக்க இரு அமைச்சகங்கள் ஒப்புக் கொண்டுள்ளன.

கொள்கைகளைச் செயல்படுத்துவதற்கான பல நடைமுறைகள் புதுப்பிக்கப்பட்டு வருகின்றன. மேலும் அடுத்த ஆண்டு ஜனவரி இறுதியில் செயல்படுத்தப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

மலேசியர்களுக்கு இப்பிரச்சினையைச் சமாளிக்க உதவுவதில் அரசாங்கம் உறுதியாக உள்ளது. ஆனால் எடுக்கப்படும் ஒவ்வொரு நடவடிக்கையும் கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து இன்னும் மீண்டு வரும் வணிக மற்றும் தொழில்துறை சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை பாதிக்காமல் இருப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்று அவர்கள் மேலும் தெரிவித்தனர்.

பணவீக்கம் மற்றும் அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவுகளைக் கட்டுப்படுத்தும் முயற்சிகளுக்கு அரசு, உற்பத்தியாளர்கள், வணிகங்கள் மற்றும் நுகர்வோர் உட்பட மதிப்புச் சங்கிலியில் சம்பந்தப்பட்ட அனைத்துத் தரப்பினரின் ஒத்துழைப்பும் தேவைப்பட்டது. ஏனெனில் இந்த பிரச்சினை குறைந்த விலையுடன் தொடர்புடையது மட்டுமல்ல, உற்பத்தியாளர்கள், வணிகங்கள் மற்றும் நுகர்வோருக்கு நியாயமான விலைகளுடன் தொடர்புடையது  என அமைச்சர்கள் தெரிவித்தனர்.

இதுபோன்ற முயற்சிகள் செலவு மேலாண்மை மற்றும் நுகர்வோருக்கு சேமிப்பை உறுதிசெய்யவும், மலேசியர்களின் வாழ்க்கைச் செலவுகளைக் குறைக்கவும் உதவும் என்று அரசாங்கம் நம்புகிறது என்று அவர்கள் மேலும் தெரிவித்தனர்.

செலவினங்களைத் திட்டமிடுதல், விருப்பங்களைச் சரிசெய்தல், குறிப்பாக விலை உயர்ந்துள்ள பொருட்களுக்கு மாற்றுப் பொருட்கள், Price Catcher செயலியைப் பயன்படுத்தி விலை ஒப்பீடு செய்தல் மற்றும் அளவுகளில் வாங்குதல் உள்ளிட்ட நான்கு படிகளில் கவனம் செலுத்துவதன் மூலம் புத்திசாலி நுகர்வோர் என்ற பங்கை வலுப்படுத்த பொதுமக்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

வாழ்க்கைச் செலவுப் பிரச்சினையைச் சமாளிக்க அரசாங்கம் ஏற்கனவே பல நீண்ட கால மற்றும் குறுகிய கால நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது, இதில் உள்நாட்டு, வணிக மற்றும் தொழில்துறை நுகர்வோருக்கான மின்சார கட்டணத்தை பராமரிப்பது, அத்துடன் தரமான கோழி மற்றும் கிரேடு ஏ, பி ஆகியவற்றுக்கான விலைக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் மானியங்கள் ஆகியவை அடங்கும். மற்றும் C முட்டைகள் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு.

மேலும், உள்ளூர் உற்பத்தியாளர்களின் விநியோகத்தை மீட்டெடுக்கும் வரை முட்டைகளை இறக்குமதி செய்ய அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளது, அதே நேரத்தில் பாடிபெராஸ் நேஷனல் பெர்ஹாட் விவசாயிகளுக்கு RM60 மில்லியனையும், 2022 க்கு RM10 மில்லியனையும், 2023 க்கு RM50 மில்லியனையும் வழங்கும்.

மேலும், மானியத்துடன் கூடிய ஒரு கிலோ சமையல் எண்ணெய் பாலிபேக்குகளின் தேவை மற்றும் உபயோகத்தின் அழுத்தத்தைக் குறைக்க, உள்நாட்டுச் சந்தைகளில் பாட்டில் சமையல் எண்ணெய் குறைந்த விலையில் விற்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக, கச்சா பாமாயிலுக்கான 2 நிலை விலை நிர்ணயத்தை அரசாங்கம் செயல்படுத்தி வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here