உங்கள் வங்கிக் கணக்கை மோசடி செய்பவர்களுக்கு விற்க வேண்டாம்: காவல்துறை

ஆன்லைன் மோசடிகளில் கணக்கு பயன்படுத்தப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக, பொதுமக்கள் தங்கள் வங்கிக் கணக்கை மூன்றாம் நபருக்கு ‘விற்க வேண்டாம்’ என நினைவூட்டப்பட்டுள்ளனர். கெடா காவல்துறை துணைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் ரோஸ் ஷாரி  கூறுகையில், போலி கணக்கு தொடர்பான பல வழக்குகள் நடப்பதாகக் கூறினார். ஏனெனில் அசல் கணக்கு வைத்திருப்பவர் வங்கிக் கணக்கின் விவரங்களை மூன்றாம் தரப்பினருக்கு மாதாந்திர அடிப்படையில்  வாய்ப்பைக் கொடுக்கின்றனர்.

சிலருக்கு மாதம் 200 ரிங்கிட் முதல் 300 ரிங்கிட் வரை வழங்கப்பட்டது. ஆனால் அது மதிப்புக்குரியது அல்ல. ஏனெனில் எந்தவொரு முறைகேடும் எளிதில் கண்டறியப்பட்டு, வங்கிக் கணக்கின் அசல் வைத்திருப்பவர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்  என்று அவர் கெடா போலீஸ் கன்டிஜென்ட் தலைமையகத்தில் (IPK) நடைபெற்ற “ஸ்கேமர் அச்சுறுத்தல்கள்” டவுன் ஹால் நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இன்று இங்கே.

மோசடிகள் தொடர்பான பல்வேறு பிரச்சனைகளைப் பற்றி விவாதிக்கும் மூன்று மணி நேர நிகழ்ச்சியானது, செந்தூல் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தின் (IPD) வணிக CID தலைவரால் வழிநடத்தப்பட்டது. அவர் ராயல் மலேசியா காவல்துறை (PDRM) ஊழல் எதிர்ப்பு தூதர் ASP ரஹ்மத் ஃபித்ரி அப்துல்லா மற்றும் இரண்டு குழு உறுப்பினர்களால் வழிநடத்தப்பட்டது.

மற்ற குழு உறுப்பினர்களான புக்கிட் அமானின் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை முதன்மை உதவி இயக்குநர் (பணமோசடி) எஸ்ஏசி ஃபஸ்லிஸ்யாம் அப்த் மஜித் மற்றும் வல்சன் எக்ஸ் கார்ப்பரேஷன் தலைமைச் செயல் அதிகாரி டாக்டர் பிரகாஷ் கிறிஸ்டியன்சென் ஆகியோர் ஆவர்.

இதற்கிடையில், மொஹமட் ரோஸ் கூறுகையில், ஓய்வூதியம் பெறுவோர் மற்றும் உயர்கல்வி நிறுவனங்களின் (IPT) மாணவர்கள் மோசடி செய்பவர்களின் இரண்டு முக்கிய இலக்குகளாக உள்ளனர், ஏனெனில் மாணவர்கள் தங்கள் புலமைப்பரிசில் பணத்தைப் பெறுவது மற்றும் ஓய்வு பெற்றவர்கள் தங்கள் ஓய்வூதியத்தைப் பெறுவது அவர்களுக்கு முன்பே தெரியும்.

பொதுவாக, ஒரு மோசடி செய்பவர் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் IPT மாணவர்களைத் தொடர்புகொள்வார். ஏனெனில் மாணவர்கள் ஒவ்வொரு மாதமும் ஓய்வூதியம் பெறும்போது அவர்களின் உதவித்தொகைப் பணத்தைப் பெறுவார்கள், எனவே அவர்கள் பணத்தை ஏமாற்றுவது எளிது.

எனவே, பொதுமக்கள் விழிப்புடன் இருக்குமாறும், மோசடியின் ஆரம்ப அறிகுறிகளை அடையாளம் காணுமாறும் நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன். ஏனெனில் அதிகாரிகள் தனிப்பட்ட எண்களைப் பயன்படுத்தி அவர்களை தொடர்பு கொள்ள மாட்டார்கள். அவர்கள் அந்தந்த துறைகளின் உத்தியோகபூர்வ எண்ணைப் பயன்படுத்த வேண்டும். சந்தேகம் இருந்தால், உறுதிப்படுத்துவதற்கு சம்பந்தப்பட்ட துறையை அழைக்கலாம். என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here