காணாமல் போன பாகிஸ்தான் பத்திரிக்கையாளரின் மனைவி பிரதமரிடம் உதவி கேட்டு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்

பாகிஸ்தான் பத்திரிகையாளர் சையத் ஃபவாத் அலி ஷாவின் மனைவி, தனது கணவர் காணாமல் போன விவகாரத்தில் தலையிடுமாறு பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமிடம் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

ஃபவாத்தின் மனைவி சையதா, அவரைக் கண்டுபிடிக்க உதவுமாறு பொதுமக்கள், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் மலேசிய அதிகாரிகளிடம் வேண்டுகோள் விடுப்பதாகக் கூறினார்.

நான் என் வாழ்க்கையில் ஒரு முக்கியமான கட்டத்தை கடந்து வருகிறேன். எனது கணவரை கண்டுபிடிக்க பிரதமரிடம் உதவி கேட்கிறேன்.ந்நான் அவரைப் பற்றி கவலைப்படுகிறேன். எனவே, தயவுசெய்து எனக்கு உதவுங்கள் என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

பாகிஸ்தானில் கூறப்படும் துன்புறுத்தலில் இருந்து தப்பிக்க 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக மலேசியாவில் நாடுகடத்தப்பட்ட ஃபவாத், ஆகஸ்ட் 23 முதல் காணவில்லை. தன் கணவனைக் கண்டுபிடிக்கும் முயற்சியின் மன அழுத்தம் தன்னை உடல் ரீதியாகவும் மன ரீதியாகவும் பாதித்ததாகவும், கருச்சிதைவு ஏற்பட்டதாகவும் சையதா கூறினார்.

என் கணவர் காணாமல் போவதற்கு முன்பு, நான் கர்ப்பமாக இருப்பதை நாங்கள் கண்டுபிடித்தோம். நாங்கள் ஒரு குடும்பத்தைத் தொடங்குவதில் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைந்தோம் என்று அவர் கூறினார். ஆனால் எனக்கு பீதி தாக்குதல்கள் மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் ஏற்பட்டது, இதன் விளைவாக நாங்கள் எங்கள் குழந்தையை இழந்தோம்.

தனது சொந்த நாட்டில் பின்விளைவுகளை சந்திக்க நேரிடும் என்று பயந்த சையதா, மீடியாக்களிடம் பேசும்போது தான் எதிர்கொள்ளும் விளைவுகளைப் பற்றி உறுதியாக தெரியவில்லை என்றார். ஆனால் என் கணவருக்காக எனது கடைசி மூச்சு வரை போராடுவேன் என்று அவர் கூறினார்.

பாகிஸ்தானில் நடந்த குற்றங்களுக்காக ஃபவாத் தேடப்பட்டு வருவதாக குடிவரவு அதிகாரி ஒருவர் தன்னிடம் கூறியதாக சையதா புதன்கிழமை தெரிவித்தார்.

UNHCR அகதி அட்டையை வைத்திருக்கும் 41 வயதான ஃபவாத், அரசாங்க ஊழல் தொடர்பான பல ஆங்கில நாளிதழ்களில் தனது கட்டுரைகள் தொடர்பாக பாகிஸ்தானில் துன்புறுத்தப்பட்டதாகக் கூறி மலேசியாவில் புகலிடம் கோரியிருந்தார்.

பத்திரிக்கையாளர் சந்திப்பில் இருந்த வழக்கறிஞர் கார்த்திகேசன் சண்முகம், ஃபவாத்தை கண்டுபிடிப்பதற்கான அனைத்து விருப்பங்களையும் சையதா முடித்துவிட்டால், சட்டக் குழு தலையிட்டு நீதித்துறை உதவியை நாடும் என்றார். வேறு வழியில்லாமல் போனால் நீதிமன்றத்தை நாடுவோம் என்றார்.

ஃபவாத் எங்கு இருக்கிறார் என்பது குறித்து முரண்பட்ட கருத்துக்கள் உள்ளன. அவர் இன்னும் மலேசியாவில் இருப்பதாக வெளியுறவு அமைச்சக வட்டாரம் நேற்று கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here