அம்னோ தலைவர் பதவிக்கு போட்டியிடுபவரை சந்திக்க தயார் என்கிறார் ஜாஹிட்

புத்ராஜெயா: அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அஹமட் ஜாஹிட் ஹமிடி, வரவிருக்கும் கட்சித் தேர்தலில் கட்சியின் முதல் இடத்தைப் பிடிக்க விரும்பும் எவருக்கும் சவால் விடத் தயாராக இருப்பதாக கூறினார்.

துணைப் பிரதமரும், கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய அபிவிருத்தி அமைச்சருமான அஹ்மட் ஜாஹிட், கட்சியின் தலைமையை, குறிப்பாக தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளுக்கு, சுமார் 1,60,000 பிரதிநிதிகளுக்குத் தெரிவு செய்ய வாய்ப்பு வழங்குவதாகக் கூறினார்.

கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய மேம்பாட்டு அமைச்சகத்தின் (KKDW) புத்தாண்டு ஆணை நிகழ்வில் கலந்து கொண்ட பிறகு செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அஹ்மட் ஜாஹிட், அம்னோ பிரதிநிதிகள் தங்கள் சொந்த விருப்பங்களைச் செய்ய வேண்டும், அத்துடன் அம்னோ நிலைத்திருப்பதை உறுதி செய்ய கட்சியின் திசையை தீர்மானிக்க வேண்டும் என்றார். அரசியல் மேடையில் பொருத்தமானது.

முழுமையான அதிகாரம் என்பது நாடு முழுவதும் உள்ள அந்தந்த கிளைகள் மற்றும் பிரிவுகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் பிரதிநிதிகளின் அதிகாரம் என்று அவர் கூறினார். கட்சியின் இரண்டு முக்கிய பதவிகள் எதிர்வரும் தேர்தலில் போட்டியிடுமா என்ற கேள்வி இருக்கிறது.

2018 இல் நடைபெற்ற தேர்தலில், கைரி (51) மற்றும் டெங்கு ரசாலீக் (23) ஆகியோருடன் ஒப்பிடும்போது, 93 வாக்குகள் பெற்று, அஹ்மத் ஜாஹிட் தனது இரண்டு போட்டியாளர்களான கைரி ஜமாலுதீன் மற்றும் தெங்கு ரசாலீ ஹம்சா ஆகியோரைத் தோற்கடித்து தலைவராக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்.

முந்தைய தேர்தலில் (2018), நான் இரண்டு கட்சி உறுப்பினர்களால் சவால் செய்யப்பட்டேன். ஆனால் முடிவு எனக்கு சாதகமாக இருந்தது. ஆணவமாகவோ அல்லது பெருமையாகவோ இல்லை, ஆனால் இது 2018 இல் நிரூபிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

அடுத்த வாரம் நடைபெறும் அம்னோ பொதுச் சபையில் (PAU 2022) கலந்து கொள்ள ஐக்கிய அரசாங்கத்தில் உள்ள கூட்டணிக் கட்சிகளை கட்சி அழைக்குமா என்று கேட்டதற்கு, அம்னோ அவ்வாறு செய்யக்கூடாது என்ற நிலைப்பாட்டை எடுத்ததாக அஹ்மட் ஜாஹிட் கூறினார்.

PAU 2022 முதலில் டிசம்பர் 21 முதல் 24 வரை நடைபெறத் திட்டமிடப்பட்டது, ஆனால் ஜனவரி 11 முதல் 14 வரை ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here