நாடாளுமன்றத்தை கலைக்க வேண்டும் என்ற பிரதமரின் கோரிக்கையை எதிர்த்து முன்னாள் MP, வாக்காளர்களின் மனு தள்ளுபடி

புத்ராஜெயா: அக்டோபரில் நாடாளுமன்றத்தை கலைக்க மாமன்னரிடம் பிரதமரின் கோரிக்கையை எதிர்த்து முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மற்றும் பாண்டான் வாக்காளர்களின் விண்ணப்பங்களை பெடரல் நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்துள்ளது.

நீதிபதி நளினி பத்மநாதன் தலைமையிலான மூவரடங்கிய பெஞ்ச், இந்த விஷயம் நிகழ்வுகளால் முறியடிக்கப்பட்டுள்ளதால் கல்விசார்ந்த விஷயம் என்று கூறியது.

15ஆவது பொதுத் தேர்தல் ஒரு புதிய அரசாங்கம் நிறுவப்பட்டு நாடாளுமன்றம் கூடியது என்று அரசாங்கம், முன்னாள் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மற்றும் தேர்தல் ஆணையம் (EC) ஆகியவற்றின் ஆரம்ப ஆட்சேபனையை அனுமதிப்பதில் அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, மூன்று பதிலளித்தவர்களும் பாடம் இனி நேரடிப் பிரச்சினையாக இல்லாததாலும், கல்வி சார்ந்ததாகிவிட்டதாலும் விடுப்பு வழங்கப்படக் கூடாது என்று சமர்ப்பித்தனர்.

நீதிபதிகள் வெர்னான் ஓங் மற்றும் மேரி லிம் ஆகியோருடன் அமர்ந்திருந்த நளினி, முன்னாள் கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ மற்றும் வழக்கறிஞர் சையத் இஸ்கந்தர் சையத் ஜாபர் ஆகியோர் தாங்கள் முன்வைத்த சட்டக் கேள்விகளுக்குப் பதில் வருங்கால அறிவிப்புகளை வெளியிடுமாறு பெஞ்சைக் கேட்டுக் கொண்டதாகவும் குறிப்பிட்டார்.

இந்த கோரிக்கையை நிராகரித்த நளினி, இந்த வழக்கின் உண்மைகளை சட்டத்தில் இருந்து பிரிக்க முடியாது என்பதால் நீதிமன்றத்தால் அத்தகைய அறிவிப்புகளை வழங்க முடியாது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here