ஒற்றுமை அரசாங்கம் உடைக்க முடியாத அளவுக்கு வலிமையானது என்கிறார் அன்வார்

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், தற்போதைய அரசாங்கம் உடைக்க முடியாத அளவுக்கு வலுவாக இருப்பதாகவும் சபாவில் சமீபத்திய அரசியல் எழுச்சியுடன் கூட, டேவான் ராக்யாட்டில் தனக்கு வலுவான ஆதரவு இருப்பதாகவும் கூறுகிறார்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 6) இரவு புரவலர்களான சையத் முனாவர் சையத் முஸ்டார் மற்றும் இஸ்மாயில் அட்னான் ஆகியோருடன் RTM1 இல் ஒளிபரப்பப்பட்ட “Bicara Naratif” நிகழ்ச்சியின் போது அவர் அளித்த பேட்டியில் இவ்வாறு கூறினார்.

பல குற்றச்சாட்டுகள் உள்ளன. அவர்கள் பிரதமராக எனது நம்பகத்தன்மையை பாதித்து என்னை அவதூறு செய்தால், நான் அவர்களுக்கு (நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்துச் சென்று பாடம் கற்பிப்பேன்)” என்று அவர் கூறினார்.

அவர் “மதச்சார்பின்மை, எல்ஜிபிடியை ஆதரிப்பவர் மற்றும் ஒரு சர்வாதிகாரி” என்று முத்திரை குத்தப்பட்டார். நான் ஏன் நம்பிக்கை வாக்கெடுப்பு கேட்டேன்? எதிர்க்கட்சிகள் எனக்கு சவால் விட்டதால் தான் ஜனநாயகத்தில், நம்பிக்கை வாக்கெடுப்புதான் எனது ஆதரவைக் காட்ட சிறந்த வழி. சர்வாதிகாரம் எங்கே இருக்கிறது? என்று அவர் மேலும் கூறினார். தனக்கு 148 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவு உள்ளது.

“அவற்றில் சிலவற்றை ‘வாங்க’ விரும்புபவர்கள் இருந்தால், மேலே செல்லுங்கள். அரசாங்கம் உடைக்க முடியாத அளவுக்கு பெரியது – (எங்களிடம் உள்ளது) பக்காத்தான் ஹராப்பான், பாரிசான் நேஷனல், கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக், கபுங்கன் ரக்யாட் சபா, பார்ட்டி வாரிசன் மற்றும் பலர் என்று அவர் கூறினார்.

சபாவின் நிலைமை குறித்து, பக்காத்தான் ஹராப்பான் நிலைமையை சீராக்க முயற்சிக்கிறது என்றார். தலைவர்கள் தங்களுக்குள் விவாதிக்க வேண்டும் என்று நான் அறிவுறுத்தினேன்.

பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட்டின் கீழ் அரசாங்கம் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கு முன்பு என்ன நடந்தது என்பது உள்ளிருந்து துரோகத்தால் ஏற்பட்டது. கடந்த பொதுத் தேர்தலின் போது துரோகம் செய்தவர்கள் அனைவரும் தங்கள் தொகுதிகளில் அழிக்கப்பட்டனர். வெற்றி பெற்றவர்களும் அரசாங்கத்தில் அங்கம் வகிக்கவில்லை என்று அன்வர் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சிகள் விரும்பினால், அவர்களுடன் நம்பிக்கை மற்றும் வழங்கல் ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடத் தயாராக இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 24 ஆம் தேதி மலேசியாவின் பத்தாவது பிரதமராக அன்வார் நியமிக்கப்பட்ட பிறகு, மாநில ஊடகங்கள் நேரடி ஒளிபரப்பில் பேட்டி வழங்குவது இதுவே முதல் முறை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here