சின் இனத்தவருக்கு போலி அகதிகளுக்கான அட்டைகளை வழங்கும் கும்பல் கைது

மியான்மர் நாட்டைச் சேர்ந்த சின் இனத்தவருக்கு அகதிகள் அட்டைகளை வழங்கியதில் ஈடுபட்டுள்ள கும்பல் ஒன்றை குடிநுழைவுத் துறை கண்டுபிடித்துள்ளது.

இதைத் தொடர்ந்து நேற்று இரவு இங்குள்ள ஜாலான் இம்பியில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பு பகுதியில் சோதனை நடத்தப்பட்டது. 2009 ஆம் ஆண்டு முதல் அப்பகுதியில் உள்ள அடுக்குமாடி குடியிருப்பு ஒன்றில் இயங்கி வரும் பதிவு செய்யப்படாத அமைப்பினால் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாக நம்பப்படுவதாக குடிநுழைவுத் துறைத் தலைமை இயக்குநர்  கைருல் டிசைமி தாவுத் தெரிவித்தார்.

விண்ணப்பதாரர்கள் உறுப்பினர் கட்டணம் மற்றும் பிற கொடுப்பனவுகளில் தலா RM500 வசூலிக்கப்படுவதாக அவர் கூறினார். கைப்பற்றப்பட்ட கட்டண ரசீதுகளின் அடிப்படையில், சின் இனத்தைச் சேர்ந்த 1,000 பேர் இந்த அமைப்பில் உறுப்பினர்களாகிவிட்டதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது என்று இன்று அதிகாலை 2.30 மணிக்கு முடிவடைந்த சோதனைக்குப் பிறகு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

கைருலின் கூற்றுப்படி, உறுப்பினர் அட்டை வைத்திருப்பவர் மூன்றாம் நாட்டிற்குச் செல்வதற்கான அனுமதிக்காகக் காத்திருக்கும் சின் இன அகதி என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இந்தச் செயல் சின் இனத்தைச் சேர்ந்தவர்களால் திட்டமிடப்பட்டதாக திணைக்களம் நம்புவதாகவும், அவர்களைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படும் என்றும் கைருல் கூறினார்.

நேற்றிரவு நடந்த நடவடிக்கையில், 1,051 வெளிநாட்டவர்கள் சுற்றி வளைக்கப்பட்டனர். அவர்களில் ஒன்று முதல் 68 வயதுக்குட்பட்ட 544 பேர் பல்வேறு குடியேற்றக் குற்றங்களுக்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டு புக்கிட் ஜாலில் குடிவரவு தடுப்புக் காவலுக்கு அனுப்பப்பட்டனர்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் சின் இனத்தைச் சேர்ந்த ஒன்று முதல் 10 வயதுக்குட்பட்ட 30 சிறுவர்களும் அடங்குவர். 115 குடிநுழைவுப் பணியாளர்களால் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டதாகவும் தேசிய பதிவுத் துறை மற்றும் சிவில் பாதுகாப்புத் துறை உட்பட பிற துறைகளைச் சேர்ந்த 43 பேர் உதவியதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here