சபா கால்பந்து சங்கத் தலைவர் பதவியில் இருந்து பஃங் மொக்தர் விலகினார்

பாங் மொக்தார்

கோத்த கினாபாலு: சபா கால்பந்து சங்கத்தின் (சஃபா) தலைவர் பதவியில் இருந்து டத்தோஸ்ரீ பஃங் மொக்தார் ராடின் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 8) ராஜினாமா செய்தார். சபா பாரிசான் நேஷனல் தலைவர், முதலமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஹாஜிஜி நூரின் கபுங்கன் ராக்யாட் சபா (GRS) தலைமையிலான அரசாங்கத்தில் இருந்து தனது கட்சி விலகுவதாக அறிவித்த 48 மணிநேரத்திற்குப் பிறகு இது வந்துள்ளது.

சபா துணை முதல்வராகவும் இருக்கும் பஃங் மொக்தார், ஜூன் 2021 முதல் சஃபா தலைவராக இருந்தார். அவர் டிசம்பர் 2020 முதல் செயல் தலைவராக இருந்தார். சபா பாரிசானுக்கு மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, கட்சி பெர்சத்து சபாவையும் உள்ளடக்கிய தளர்வான ஜிஆர்எஸ் உடன்படிக்கையுடன், மாநிலத் தேர்தலில் வாரிசான்-பக்காத்தான் ஹராப்பான் ஒப்பந்தத்தை தோற்கடித்தார்.

ஒரு அறிக்கையில், Bung Moktar தான் சுதந்திர விருப்பத்தில் இருந்து விலகுவதாகவும், “தனது அரசியல் வாழ்க்கையில் முழுமையாக கவனம் செலுத்த விரும்புவதாகவும்” கூறினார். மலேசியா சூப்பர் லீக்கில் போட்டியிட்ட சஃபா-நிர்வகிக்கப்பட்ட சபா கால்பந்து கிளப்புடன் (சபா எப்சி) ஏற்ற தாழ்வுகள் இருந்தபோதிலும், அணியின் ஒட்டுமொத்த செயல்பாட்டிலும், குறிப்பாக அடிமட்டத்தில் அவர் கொண்டு வந்த வளர்ச்சியிலும் மகிழ்ச்சி அடைவதாக அவர் கூறினார்.

சபா நிர்வாகத்தில் அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ மாற்றங்கள் ஏற்பட்டுள்ளதால் நான் திருப்தி அடைகிறேன் மற்றும் சபா எஃப்சிக்கு சில வெற்றிகள் திருப்திகரமான நிலையை எட்டவில்லை. சபா எஃப்சி உட்பட கால்பந்து அமைப்பை நடத்துவதற்கு அனைத்துத் தரப்பிலிருந்தும் ஆதரவு தேவை, குறிப்பாக சஃபா முன்னேற்றத்திற்கு உதவுவதில் ஆர்வமுள்ள மாநிலத் தலைமையின் ஆதரவு என்று அவர் கூறினார். தனது ராஜினாமா கடிதத்தை சஃபா பொதுச்செயலாளரிடம் சமர்ப்பிப்பதாக பங் மொக்தார் கூறினார். அனைத்து ரசிகர்களும் சபா அணிக்கும் எனது வாரிசுக்கும் தொடர்ந்து ஆதரவளிப்பார்கள் என்று நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 6), சபா பாரிசான் 27 மாத கூட்டணி மாநில அரசாங்கத்திற்கான ஆதரவை வாபஸ் பெறுவதாக பஃங் மொக்தார் அறிவித்தார். பெர்சத்துவில் இருந்து விலகி நேரடி ஜிஆர்எஸ் உறுப்பினராக ஆன பிறகு, ஹாஜிஜி முதலமைச்சராக இருப்பதற்கான நம்பிக்கையை கட்சி இழந்துவிட்டதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here