நுழைவுப் புள்ளிகளில் சீனப் பயணிகளுக்காக மலேசியா சிறப்புப் பாதைகளைத் திறக்கவுள்ளது

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவின் குடிநுழைவுத் துறையானது, சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகளுக்கு அனைத்துலக நுழைவுப் புள்ளிகளில் சிறப்புப் பாதைகளை வழங்கும் என்று, நாட்டில் கோவிட்-19 வேகமாகப் பரவிவருவது குறித்த கவலைகளுக்கு மத்தியில் சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

அறிகுறி உள்ள சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகள் சுகாதார அதிகாரிகளுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுவார்கள். throat swabs மற்றும் RTK-Antigen Covid-19 சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள் என்று புத்ராஜெயாவில் நடந்த ஊடக சந்திப்பின் போது சுகாதார அமைச்சக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

அனைத்து பயணிகளுக்கும் ஸ்கிரீனிங் நடவடிக்கைகளை நாடு முடுக்கிவிட்டுள்ளது. மலேசியாவிற்குள் நுழையும் பார்வையாளர்கள் தெர்மல் ஸ்கேனர் மூலம் பரிசோதிக்கப்படுவார்கள். மேலும் நோய்வாய்ப்பட்டவர்கள் அல்லது அறிகுறிகளுடன் இருப்பவர்கள் அல்லது சுய அறிவிப்புகள் அல்லது சுய பரிந்துரைகள் செய்தவர்கள் மேலும் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள்.

இப்போது, ​​​​சீனாவிலிருந்து வரும் வழக்குகள் குறித்து நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம். ஆனால் அமெரிக்கா, ஜப்பான் மற்றும் பிற வழக்குகள் அதிகரித்து வரும் பிற நாடுகளைப் பற்றி நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம் என்று சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறினார். நாங்கள் நிலைமையை உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருகிறோம்.

மலேசியாவில் புதிதாகப் புகாரளிக்கப்பட்ட கோவிட் -19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை குறைந்து வருகிறது. அதே நேரத்தில் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படும் நோயாளிகள் முந்தைய வாரத்துடன் ஒப்பிடும்போது கடந்த வாரம் 2% குறைந்துள்ளது.

சீனாவில் இருந்து வரும் பார்வையாளர்களுக்கான நுழைவுத் தேவைகளை கடுமையாக்க மலேசியாவிற்குள் மக்கள் அழுத்தம் அதிகரித்து வரும் நிலையில் புதிய நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

கடந்த மாதம், சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா, கோவிட் -19 க்கு சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து விமானங்களிலிருந்தும் கழிவு நீர் மாதிரிகளை நாடு சோதிக்கும் என்று கூறினார்.

தொற்றுநோய்க்கு முன், மலேசியாவில் சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகையைப் பொறுத்தவரை சீனா மூன்றாவது பெரிய நாடாக இருந்தது. சுற்றுலா மலேசியாவின் தரவுகளின்படி, 2019 ஆம் ஆண்டில் 26.1 மில்லியன் சீன சுற்றுலாப் பயணிகள் மலேசியாவிற்கு வருகை தந்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here