வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் தருவிப்பு: உள்ளூர் மக்களின் வேலை வாய்ப்புகள் பாதிக்காது

பத்து காஜா: இந்த ஆண்டு 500,000 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மலேசியாவிற்குள் நுழைய திட்டமிட்டுள்ளதால் உள்ளூர் மக்களின் வேலை வாய்ப்புகளை பாதிக்காது. ஆசிய கண்டத்தில் உள்ள 15 மூல நாடுகளில் இருந்து வரவழைக்கப்பட்டவர்கள் உள்ளூர் மக்களுக்கு விருப்பமில்லாத துறைகளில், தோட்டம், விவசாயம் மற்றும் கட்டுமானத் துறைகள் போன்ற துறைகளில் ஈடுபடுத்தப்பட்டதே இதற்கு காரணம் என்று மனிதவளத்துறை அமைச்சர் வி.சிவகுமார் தெரிவித்தார்.

உள்ளூர் தொழிலாளர்களை இந்தத் துறைகளில் பணிபுரிய வைப்பதில் நாங்கள் மிகவும் சிரமப்படுகிறோம். இந்தத் துறையில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை நாங்கள் சார்ந்திருப்பது மிக அதிகமாக உள்ளது, போதுமான விநியோகத்தை வழங்க முடியாவிட்டால், அது இந்தத் துறைகளின் உகந்த செயல்பாட்டை சீர்குலைத்து, நிறுவனத்திற்கு பெரும் இழப்பை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

பத்துகாஜா நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான அவர், தொழிலாளர் பற்றாக்குறை பிரச்சினைக்கு உடனடி தீர்வு காண வேண்டும் என்றும், பொருளாதாரம் சரியாக வளர்ச்சியடையாது என அஞ்சுவதால், 700,000 க்கும் மேற்பட்ட வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது அவரவர் நாடுகளில்  திரும்பியுள்ளனர்.

தனது தரப்புக்கும் உள்துறை அமைச்சகத்துக்கும் இடையே நடந்த விவாதங்களின் விளைவாக, வெளிநாட்டு ஊழியர்களை பணியமர்த்தும் செயல்முறையை எளிமைப்படுத்தவும் விரைவுபடுத்தவும் அவர்கள் சமீபத்தில் ஒரு உடன்பாட்டை எட்டியுள்ளனர். இது இப்போது மூன்று நாட்கள் மட்டுமே ஆகும்.

பல வணிகங்கள் போதுமான தொழிலாளர்கள் இல்லை என்றால் மூடப்படும் நிலை ஏற்பட்டிருக்கிறது. எனவே நிலைமை மோசமடைவதற்கு முன்பு, தேவைப்படும் துறைகளின் செயல்பாடுகளுக்கு நாங்கள் மனிதவளத்தை வழங்குகிறோம். உலகம் முழுவதையும் தாக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் பொருளாதாரக் கொந்தளிப்பின் விளைவுகளை குறைக்கும் முயற்சியில் அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த அக்டோபரில், தேசிய மீட்பு கவுன்சில் உறுப்பினர் மைக்கேல் காங், நாட்டின் மீட்பு செயல்முறைக்கு ஆதரவாக, குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கான தொழிலாளர் பற்றாக்குறை பிரச்சினையை தீர்க்க மலேசியாவிற்கு 500,000 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் தேவை என்று கூறியதாக கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here