போலீஸ்காரர் போல் வேடமிட்டு 2,500 ரிங்கிட்டை கொள்ளையிட்டவருக்கு 4 ஆண்டுகள் சிறை

கோலாலம்பூர்: போலீஸ்காரர் போல் நடித்து வங்கதேசத்தை சேர்ந்த ஒருவரை கொள்ளையடித்த வழக்கில் வேலையில்லாத நபருக்கு 4 ஆண்டுகள் சிறை தண்டனை விதித்து செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது.

முஹம்மது யூசுப் அப்துல்லா 55, கொள்ளையடித்த குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதையடுத்து, ஒரு போலீஸ் அதிகாரியைப் போல் நடித்ததற்காக ஓராண்டு சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டதையடுத்து, நீதிபதி சித்தி அமினா கசாலி தண்டனையை வழங்கினார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் கடந்த ஆண்டு மார்ச் 16 ஆம் தேதி கைது செய்யப்பட்ட தேதியிலிருந்து இரண்டு நிபந்தனைகளையும் ஒரே நேரத்தில் செயல்படுத்த நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

குற்றச்சாட்டின்படி, அந்த நபர் கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 27 அன்று, ஜாலான் ஈப்போ, பத்து 5 பேருந்து நிறுத்தத்தில், தன்னை ஒரு போலீஸ்காரர் என்று அறிமுகப்படுத்திக்கொண்டு, பாதிக்கப்பட்டவரிடம் தோராயமாக RM2,500 கொள்ளையடித்து, ஒரு அரசு ஊழியராக ஆள்மாறாட்டம் செய்தார்.

கொள்ளைக் குற்றச்சாட்டின் கீழ் 14 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும் அபராதம் அல்லது சவுக்கடியும் விதிக்கப்படும். ஆண்டுகள் அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும்.

வழக்கின் உண்மைகளின்படி, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தன்னை ஒரு போலீஸ் அதிகாரி என்று அறிமுகப்படுத்திக் கொண்டார். மேலும் பாதிக்கப்பட்டவரிடம் தனது பாஸ்போர்ட் மற்றும் தடுப்பூசி அட்டையை ஒப்படைக்குமாறு கேட்டுக்கொண்டார்.

துணை அரசு வக்கீல் வான் அகமது ஹக்கிமி வான் அகமது ஜாஃபர், முகமது யூசுப்பிற்கு ஒரு பாடமாக குற்றத்திற்கு தண்டனை வழங்க வேண்டும் என்று கோரியிருந்தார், அதே நேரத்தில் அவரது வழக்கறிஞர் ஷம்சுல் சுலைமான், தற்போது வேலையில்லாமல் இருக்கும் தனது வாடிக்கையாளருக்கு ஆதரவாக இரண்டு குழந்தைகள் உள்ளனர் என்ற அடிப்படையில் மன்னிப்பு கோரினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here