சிங்கப்பூரில் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட 3 மலேசியர்களின் மேல்முறையீடு ஒத்திவைக்கப்பட்டது

போதைப்பொருள் கடத்தலுக்காக சிங்கப்பூரில் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்ட மூன்று மலேசியர்களின் மேல்முறையீட்டு மனு மீதான விசாரணை மார்ச் இறுதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது. முதலில் விசாரணை இன்று நடைபெறுவதாக இருந்தது. தட்சிணாமூர்த்தி காத்தையா, பன்னீர் செல்வம் பரந்தாமன், சாமிநாதன் செல்வராஜூ உள்ளிட்ட 12 பேரின் மேல்முறையீட்டு மனுக்கள் விசாரிக்கப்படவிருந்தது.

பன்னீர் செல்வத்தின் சகோதரி ஏஞ்சலியா 29, மூவருக்கும் அவர்களது வழக்கறிஞர்களுக்கும் இடையிலான தனிப்பட்ட கடிதப் பரிமாற்றம் எப்படி AGC-க்கு அனுப்பப்பட்டது என்பதை விளக்க சிறைத் துறை மற்றும் அட்டர்னி ஜெனரல் அறைகள் (AGC) நீதிபதிகள் விரும்புவதாகக் கூறினார்.

AGCயில் யார் அந்தக் கடிதங்களை பார்த்தார்கள். எப்போது அனுப்பினார்கள், மற்றும் பலவற்றையும் நீதிபதிகள் அறிய விரும்புகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். ஏஞ்சலியாவின் கூற்றுப்படி, மூவர் சம்பந்தப்பட்ட முந்தைய விசாரணைகளின் போது இந்த ஆதாரங்கள் எதுவும் வழங்கப்படவில்லை என்று நீதிபதிகள் தெரிவித்தனர்.

தட்சிணாமூர்த்தி, பன்னீர் செல்வம் மற்றும் சாமிநாதன் ஆகியோர் தங்களுக்குத் தெரியாமலோ அல்லது ஒப்புதல் இல்லாமலோ பல சந்தர்ப்பங்களில் தங்கள் வழக்கறிஞருடன் தனிப்பட்ட கடிதங்கள் நகலெடுக்கப்பட்டு AGC க்கு அனுப்பப்பட்டதன் அடிப்படையில் தங்கள் தண்டனையை மேல்முறையீடு செய்கின்றனர்.

தட்சிணாமூர்த்திக்கு கடந்த ஆண்டு தூக்கிலிட திட்டமிடப்பட்டது. இருப்பினும், அவர் தனது மரண தண்டனைக்கு எதிராக அரசாங்கத்திற்கு எதிரான தனது வழக்கு நிலுவையில் உள்ள 11 ஆவது மணி நேரத்தில் சிங்கப்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தில் மரணதண்டனையைத் தடுத்து நிறுத்த முடிந்தது. 2011 ஆம் ஆண்டு சிங்கப்பூருக்கு 44.96 கிராம் டயமார்பைன் கடத்தியதாக அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டு 2015 இல் மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

பன்னீர்செல்வம் மீது 2017ஆம் ஆண்டு சிங்கப்பூருக்கு ஹெராயின் கடத்தியதாகவும், சாமிநாதன் மீது 2013ஆம் ஆண்டு இருவருடன் சேர்ந்து டைமார்பைன் கடத்தியதாகவும் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டது. மற்றொரு மலேசியரான கோபி அவேடியன், போதைப்பொருள் குற்றங்களுக்காக தண்டிக்கப்பட்டு மரண தண்டனை விதிக்கப்படாத நிலையில் அவரும் மேல்முறையீடு செய்யவுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here