தேர்தலில் பணம் வழங்கப்பட்டதா? புகார் அளியுங்கள் என்கிறார் அகமட் மஸ்லான்

­பொந்தியான், 15ஆவது பொதுத் தேர்தலின் போது (GE15) வாக்குக்கு பணம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக தேர்தல் ஆணையம் (EC) மற்றும் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) ஆகியவற்றிடம் அறிக்கை தாக்கல் செய்யும்படி தெரெங்கானு அம்னோவிடம் கேட்கப்பட்டுள்ளது.

அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ அகமட் மஸ்லான், குற்றச்சாட்டுகள் மீதான மேலதிக விசாரணைகளை அதிகாரிகள் மேற்கொள்ள புகார் செய்யப்பட வேண்டும் என்றார்.

(தேர்தல்) பிரச்சாரத்தின் போது, ​​இளைஞர்களுக்கு RM150, இளங்கலை பட்டதாரிகளுக்கு RM300, மாற்றுத்திறனாளிகள் மற்றும் ஓய்வு பெற்றவர்களுக்கு RM600 வழங்கிய கட்சிகள் இருந்தன என்பதை நான் புரிந்துகொண்டேன்.

இஸ்லாமியர்கள் இது போன்ற பிரச்சனைகளில் குழப்பும் வகையில், அவர்களின் விருப்பத்திற்கும் விருப்பத்திற்கும் ஃபத்வாக்களை மாற்றும் காரியங்கள் செய்யப்படவில்லை என்று நம்புகிறேன். அவர்கள் தர்மம் செய்தால் (அது கருதப்படுகிறது) ஆனால் அது நாமாக இருந்தால், அது ஊழல். என்னைப் பொறுத்தவரை, இது தேர்தல் ஆணையத்தை மீறியது.

இன்று (ஜனவரி 22) சீனப் புத்தாண்டு கொண்டாட்டத்துடன் இணைந்து பொந்தியான் எம்சிஏ தலைவர் டத்தோ எங் சீ புவுக்குச் சென்ற பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார். ஜனவரி 3 அன்று, தெரெங்கானு அம்னோ GE15 இன் போது கோல தெரெங்கானு, மாராங் மற்றும் கெமாமன் நாடாளுமன்றப் போட்டிகளின் முடிவுகளை ரத்து செய்ய மனு தாக்கல் செய்தது. இடங்களில் பாஸ் வேட்பாளர்கள் வெற்றி பெற்றனர்.

தேர்தல் குற்றச் சட்டம் 1954ன் படி ஜனவரி 3ஆம் தேதி கோல தெரெங்கானு உயர்நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்யப்பட்டது.

வெள்ளிக்கிழமை (20), PAS தலைவர் டான்ஸ்ரீ அப்துல் ஹாடி அவாங், தேர்தல் பிரச்சாரத்தின் போது பணம் கொடுப்பது எந்த விதிகளையும் மீறவில்லை, ஏனெனில் இது ஒரு தொண்டு செயலாக மட்டுமே கருதப்பட்டது.

GE15ல் வாக்காளர்களுக்கு லஞ்சம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகளை மறுப்பதற்கான வலுவான ஆதாரங்கள் கூட்டணியிடம் இருப்பதாக பெரிகாத்தான் தேசியச் செயலாளர்-ஜெனரல் டத்தோஸ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 22) கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here