வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை நாம் நடத்தும் விதத்தை உலகமே உற்று நோக்குகிறது என்கிறார் அமைச்சர்

மலேசியாவின் மோசமான தொழிலாளர் நடைமுறைகள் உலகளவில் நன்கு ஆவணப்படுத்தப்பட்டுள்ளதால், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை மனிதாபிமானத்துடன் நடத்த வேண்டும் என்று மனிதவள அமைச்சர் வ.சிவக்குமார் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைப் பணியமர்த்த விரும்பும் மலேசிய நிறுவனங்கள், தொழிலாளர்களுக்கு பாதுகாப்பான மற்றும் சுத்தமான வாழ்க்கைச் சூழலை வழங்குவதை உறுதி செய்ய வேண்டும் என்றார் சிவக்குமார்.

இது மிக முக்கியமான மனிதாபிமானப் பிரச்சினை. வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை நாங்கள் தொடர்ந்து அழைத்து வர விரும்பினால், அவர்களின் நலனுக்காக நாங்கள் வழங்குவதை உறுதி செய்வது எங்கள் பொறுப்பு என்று அவர் இன்று இங்கு இரண்டு தொழிற்சாலைகளில் தொழிலாளர் துறையுடன் கூட்டு ஆய்வின் போது செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சிவக்குமார் கூறுகையில், இரு தளங்களிலும் வெளியூர் தொழிலாளர்களின் வாழ்க்கை நிலைமை மோசமாக உள்ளது. அறைகள் உடைப்பட்டும், சமையல் செய்யும் பகுதிகள் பாதுகாப்பு மற்றும் தீ அபாயகரமானதாகவும் இருப்பதாகவும், சில தொழிலாளர்கள் தூங்குவதற்கு மெத்தைகள் கூட இல்லை என்று புகார் கூறுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

இரு முதலாளிகள் மீதும் உறுதியான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் சிவக்குமார் கூறினார். நாட்டில் நிலவும் தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை தீர்க்கும் வகையில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை உள்வாங்கும் செயல்முறையை அரசாங்கம் எளிதாக்கத் தொடங்கியுள்ள போதிலும், தொழிலாளர்களை நடத்துவதில் சமரசம் செய்து கொள்ளக் கூடாது என்றார்.

நாங்கள் விதிமுறைகளை தளர்த்தியதால், முதலாளிகள் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை அழைத்து வந்து அவர்களை எப்படி வேண்டுமானாலும் நடத்தலாம் என்று நினைக்க கூடாது என்று அவர் கூறினார். “இது உலகளாவிய பிரச்சினை மற்றும் உலக மக்கள் நம்மை பார்க்கிறார்கள்.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here