அன்வார் தவறுகளை சரிசெய்ய காலதாமதமாகவில்லை என்கிறார் முஹிடின்

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் 100 நாட்கள் பதவியில் இருந்த பிறகும் பல தவறுகளை சரிசெய்வதற்கு இன்னும் தாமதமாகவில்லை என்று பெரிகாத்தான் நேஷனல் தலைவர் முஹிடின் யாசின் கூறுகிறார்.

இதில் அன்வாரின் மகள் நூருல் இஷா அவரது மூத்த பொருளாதாரம் மற்றும் நிதி ஆலோசகராக நியமித்ததும் அடங்கும் என்று முன்னாள் பிரதமர் கூறினார்.

பெர்சத்து அதிபராக இருக்கும் முஹிடின், நூருல் இஷா பதவியை ராஜினாமா செய்யுமாறு அன்வார் அறிவுறுத்த வேண்டும் என்றும், அவரைப் போன்ற “திறமையான மற்றும் இளம் தலைவர்கள்” அரசியலில் பெரும் ஆற்றலைக் கொண்டிருக்கின்றனர் என்றும் கூறினார்.

இந்த நியமனம் அவரது அரசியல் வாழ்க்கையை களங்கப்படுத்த வேண்டாம் என அவர் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

1எம்டிபி ஊழல் வெடித்தபோது முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக் ஆட்சியில் இருந்த காலத்தை மேற்கோள் காட்டி, அன்வார் தனது நிதியமைச்சர் பதவியை துறந்துவிட்டு, அதற்கு பதிலாக தனது பிரதமர் பதவியில் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றும் முஹிடின் கூறினார். அதே தவறை அன்வார் மீண்டும் செய்யக்கூடாது என்றார்.

பாரிசான் நேஷனல் தலைவரும் அம்னோ தலைவருமான அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடியை துணைப் பிரதமர் பதவியில் இருந்து விடுவிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் அழைப்பு விடுத்தார். அவரது ஊழல் விசாரணை தேசத்தின் நற்பெயருக்குக் களங்கம் விளைவிக்கும் என்ற கவலையைக் குறிப்பிட்டு.

அவரது வழக்கு நீதிமன்றத்தில் இன்னும் விசாரணையில் இருக்கும் போது, ​​அவர் மற்ற நாடுகளின் தலைவர்களை உத்தியோகபூர்வ கடமையில் சந்தித்தால் அது மலேசிய மக்களுக்கு சங்கடமாக இருக்கிறது. இந்த வெளிநாடுகளில் தலைப்புச் செய்திகள் எப்படி வாசிக்கப்படும்?”

நூருல் இஷாவின் மூத்த பொருளாதாரம் மற்றும் நிதி ஆலோசகராக நியமிக்கப்பட்டதை ரத்து செய்யுமாறு எதிர்க்கட்சித் தலைவர் ஹம்சா ஜைனுதீன் அன்வாரை வலியுறுத்திய சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு முஹிடின் அறிக்கை வந்துள்ளது. ஹம்சா தனது நியமனம் அரசாங்கத்தின் நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்தியதாகக் கூறினார். இது நல்லாட்சிக்கு எதிராகச் சென்றது.

பெர்சத்து துணைத் தலைவர் அஹ்மத் பைசல் அசுமு, அன்வாரின் நீதிமன்ற வழக்கைக் கருத்தில் கொண்டு, துணைப் பிரதமர் ஜாஹிட்டை பதவியில்  இருந்து விடுவிக்க வேண்டும் என்று முன்பு அழைப்பு விடுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here