2025க்குள் குடியேற்ற செயல்முறைகளுக்கு MyEG பயன்பாட்டில் இருக்காது

அனைத்து குடிநுழைவுச்  சேவைகளும் செயல்முறைகளும் 2025 ஆம் ஆண்டிற்குள் துறையின் நிர்வாகத்தின் கீழ் முழுமையாக திரும்பும். தற்போது MY EG Bhd (MyEG) போன்ற மூன்றாம் தரப்பினரால் கையாளப்படுவது உட்பட. இது தேசிய ஒருங்கிணைந்த குடியேற்ற அமைப்பை (NIISe) செயல்படுத்துவதன் மூலம் இருக்கும் என்று குடிநுழைவுத் தலைமை இயக்குநர் கைருல் டிசைமி டாவூட் கூறினார். இதற்காக உள்துறை அமைச்சகம் RM900 மில்லியன் ஒதுக்கியுள்ளது.

NSTயின் கூற்றுப்படி, NIISe ஒரு “கேம்-சேஞ்சர்” என்று கைருல் கூறினார். இது துறையின் செயல்திறன் மற்றும் வாடிக்கையாளர் அனுபவத்தை மேம்படுத்தும். கிட்டத்தட்ட 13 ஆண்டுகளாக நாங்கள் பயன்படுத்தி வரும் மலேசிய குடியேற்ற அமைப்பில் (myIMMs) தொழில்நுட்பக் கோளாறுகள் குறித்த அறிக்கைகளை நான் சில சமயங்களில் பெறுகிறேன். NIISe இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள் கணினியை மாற்றிவிடும். விசா, பணி அனுமதி மற்றும் பாஸ்போர்ட் விண்ணப்பங்கள் மற்றும் புதுப்பித்தல்கள், விமான நிலையங்கள் மற்றும் துறைமுகங்களில் காசோலைகள் உட்பட அனைத்து குடிநுழைவு பரிவர்த்தனைகளையும் NIISe மாற்றும் என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 2020 இல், புத்ராஜெயா MyEG க்கு வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் தற்காலிக வேலைவாய்ப்பு அனுமதிச் சீட்டுகளை ஆன்லைனில் புதுப்பிப்பதை நிர்வகிப்பதற்கு மூன்று ஆண்டு நீட்டிப்பு வழங்கியது. தி எட்ஜ் மார்க்கெட்ஸ் படி, இந்த ஒப்பந்தம் RM208 மில்லியன் மதிப்புடையது. இந்த புதிய முறையானது விமான நிலையங்களில் உள்ள குடிநுழைவு கவுன்டர்களில் நீண்ட வரிசைகள் மற்றும் நீண்ட காத்திருப்புகளுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் என்று கைருல் கூறினார்.

உதாரணமாக, கையேடு கவுண்டர்களின் எண்ணிக்கையை 38 (இப்போது) இலிருந்து 15 ஆகக் குறைக்க முடியும். மேலும் வெளிநாட்டவர்களும் இ-கேட்களைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்கப்படுவார்கள். இருப்பினும், வெளிப்படையாக, பாதுகாப்பு காரணங்களுக்காக அவை அனைத்தும் மின்-வாயில்கள் வழியாகச் செல்ல முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

NIISe ஆனது, காவல்துறை மற்றும் தேசிய பதிவுத் துறை (NRD) உட்பட நாட்டில் உள்ள 20க்கும் மேற்பட்ட ஏஜென்சிகளின் தரவுத்தளங்களை ஒருங்கிணைக்கும். கடவுச்சீட்டுக்கு விண்ணப்பிப்பது எளிதாக இருக்கும் என்று கைருல் கூறினார், ஒருங்கிணைந்த தரவுத்தளமானது NRD உடன் எந்தவொரு தகவலையும் சரிபார்க்க அனுமதிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here