தற்காப்பு வழக்கு விசாரணையில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் மீண்டும் சித்தி பைனுன் வழக்கிற்கு திரும்பினார்

கோலாலம்பூர்: ருமா போண்டா நிறுவனர் சித்தி பைனுன் அஹ்மட் ரசாலி  பெல்லா எனப்படும் டவுன் சிண்ட்ரோம் உள்ள பதின்ம வயது பெண்ணைப் புறக்கணித்து துஷ்பிரயோகம் செய்த குற்றச்சாட்டின் பேரில், தனது வாதப் பிரதிவாதங்களை கையாள, தன் சார்பில் வாதாடுவதில் இருந்து விலகிய ஐந்து வழக்கறிஞர்களில் ஒருவரை மீண்டும் நியமித்துள்ளார்.

31 வயதான சித்தி பைனுன், தற்காப்பு விசாரணையில் தன்னைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்த முகமது ஃபர்ஹான் மாரூப்பை நியமித்ததாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார். அவரது மறு நியமனம் தொடர்பாக தேசிய சட்ட உதவி அறக்கட்டளைக்கும் (YBGK) தெரிவித்துள்ளேன் என்று அந்த பெண் இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி இஸ்ரலிசம் சனுசி முன் தனது தற்காப்பு நடவடிக்கையில் கூறினார்.

முகமது ஃபர்ஹான், இந்த விஷயத்தை உறுதிப்படுத்தும் போது, ​​சித்தி பைனுன் நேற்று மீண்டும் நியமிக்கப்பட்டார். இதையடுத்து, வழக்கில் சித்தி பைனுன் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர்கள் வாபஸ் பெறப்பட்டதற்கான காலவரிசையை பதிவு செய்யுமாறு, துணை அரசு வழக்கறிஞர் ஜில்பினாஸ் அப்பாஸ் நீதிமன்றத்தில் கோரினார்.

ஜனவரி 13 அன்று முகமது ஃபர்ஹான் (வழக்கில் இருந்து) வாபஸ் பெற்றார். அதைத் தொடர்ந்து வழக்கறிஞர்கள் நூர் எலினா முகமது ரசிப் மற்றும் ஆசியா அப்துல் ஜலீல் ஆகியோர் பதிவு செய்யுமாறு நீதிமன்றத்தை கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

வழக்கறிஞர் Nur’Aminahtul Mardiah Md Nor திறந்த நீதிமன்றத்தில் வாபஸ் பெற விண்ணப்பித்தார். மேலும் வழக்கறிஞர் Nurul Hafidzah Hassan எழுத்துப்பூர்வமாக இதே கோரிக்கையை முன்வைத்தார் என்று அவர் கூறினார்.

ஐந்து வழக்கறிஞர்கள் வாபஸ் பெற்றதைத் தொடர்ந்து, சித்தி பைனுன் நீதிமன்றத்தில் சட்டப்பூர்வ பிரதிநிதித்துவம் இல்லாமல் விடப்பட்டார். கடந்த ஜனவரி 26 ஆம் தேதி, நீதிபதி இஸ்ரலிசம், சித்தி பைனுனுக்கு சட்டப்பூர்வ பிரதிநிதித்துவம் இல்லையென்றாலும், வழக்கின் முன்னேற்றத்தை சீர்குலைக்காத வகையில் நடவடிக்கைகள் தொடர வேண்டும் என்று கூறி, குற்றச்சாட்டின் பேரில் தனது வாதத்தை முன்வைக்க உத்தரவிட்டார்.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 24 அன்று, பெல்லாவை அலட்சியம் செய்தல் மற்றும் துஷ்பிரயோக குற்றச்சாட்டின் பேரில் சித்தி பைனுன் தனது வாதத்தை முன்வைக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. பிப்ரவரி மற்றும் ஜூன் 2021 க்கு இடையில் வாங்சா மஜூவில் உள்ள ஒரு காண்டோமினியம் பிரிவில் அவர் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது RM50,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும் குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் அமைக்கப்பட்டன. இஸ்ரலிசம் முன் விசாரணை தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here