பொய் புகார்கள் மீது போலீஸ் புகார் செய்வீர்; அரசு ஊழியர்களுக்கு வலியுறுத்தல்

அரசு ஊழியர்கள் பொது புகார்கள் பணியகத்தின் இணையதளத்தில் தவறான கூற்றுகள் இருந்தால், காவல்துறையில் புகார் அளிக்க வேண்டும் என்று அரசாங்க பணியாளர்ளுக்கான தொழிற்சங்கங்களின் அமைப்பான கியூபெக்ஸ் கூறுகிறது.

கியூபாக்ஸ் பொதுச்செயலாளர் அப்துல் ரஹ்மான் நோர்டின் கூறுகையில், பொய் புகார் அளித்தவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். குறிப்பாக மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷனிடம் (MCMC) ஆதாரம் இருந்தால், அது இன்னும் சிறப்பாக இருக்கும். பொய்யான புகார்களை அளித்தவர்கள் மீது வழக்குப் பதிவு செய்யலாம் என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் தெரிவித்தார்.

நேற்று, சரமாரியாக பொய் புகார்களுக்கு பலியான அரசு ஊழியர்கள் குறித்து செய்தியாகி இருந்தது. 20 வயதுக்குட்பட்ட பெண்கள் குழுவொன்று பொதுப் புகார் மேலாண்மை அமைப்பின் மூலம் அரசு ஊழியர்களைக் குறிவைத்து தவறான புகார்களை அளித்து வருவது தெரிய வந்தது.

தகவல்களை பொது புகார்கள் பணியகம், அமைச்சகங்கள், அரசு நிறுவனங்கள் மற்றும் மாநில அரசுகள் அணுகலாம். பின்னர் நேர்மை அதிகாரி ஒருவரால் விசாரிக்கப்பட்ட பெண், குழுவின் ஐந்து உறுப்பினர்கள் அரசு ஊழியர்களுக்கு எதிராக புகார் செய்ய பல மின்னஞ்சல் கணக்குகளைப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறினார்.

அவர்களின் இலக்குகள் “உண்மையில் சிக்கல் நிறைந்தவை” என்பதை நிரூபிக்க இந்தக் குழு அத்தகைய உத்தியைக் கையாண்டது. பாதிக்கப்பட்ட பெண், தன்னைப் பற்றிய பல புகார்கள் இந்த குறிப்பிட்ட குழுவிலிருந்து வந்ததாக MCMC பின்னர் உறுதிப்படுத்தியது என்றார்.

முறைகேடு செய்யப்பட்டுள்ளதால், அளிக்கப்பட்ட புகார்களின் அடிப்படையில் அரசு ஊழியர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுப்பதற்கு முன், முதலில் முழுமையான விசாரணை நடத்தப்பட வேண்டும் என்றார் ரஹ்மான்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here