பள்ளி விடுமுறை நாட்களில் ஆசிரியர்களை பணிக்கு அழைக்கலாம்; மக்களவையில் தகவல்

கோலாலம்பூர்: பள்ளி பருவ விடுமுறை நாட்களில் ஆசிரியர்கள் பணிக்கு வருமாறு அறிவுறுத்தலாம், ஆனால் ஒரு பள்ளி ஆண்டு பள்ளி பருவ விடுமுறையில் பாதிக்கு மேல் இருக்கக் கூடாது என்று மக்களவையில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

கல்வி அமைச்சின் (MOE) 2017 ஆம் ஆண்டின் 11 ஆம் இலக்கக் கடிதத்தின் அடிப்படையில் இந்த விஷயம் இடம்பெற்றுள்ளதாக துணை கல்வி அமைச்சர் லிம் ஹுய் யிங் தெரிவித்தார். மேலும் கடமையில் கலந்துகொள்வதற்கான உத்தரவானது, தேர்வுகளை மேற்பார்வையிடுதல், பாடநெறிகளை மேற்கொள்வது மற்றும் ஆயத்தக் கூட்டங்களை முன்னெடுப்பது போன்றவற்றை உள்ளடக்கியதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இன்று மக்களவையில் விவியன் வோங் ஷிர் யீ (PH-Sandakan) என்பவரின் துணைக் கேள்விக்கு பதிலளிக்கும் போது, இது ஒவ்வொரு நாளும் செய்யப்பட வேண்டிய வழக்கமான பணி அல்ல என்றாலும், இது ஒரு ஆசிரியரின் பணியின் ஒரு பகுதியாகும் என்று அவர் கூறினார். பள்ளி விடுமுறை நாட்களில் ஆசிரியர்களை பணிக்கு அழைக்க முடியுமா என்று கேட்டதற்கு அவர் மேற்கண்ட பதிலை வழங்கினார்.

2017 ஆம் ஆண்டின் MOE கடிதம் எண் 11, தேர்வுகளை மேற்பார்வை செய்தல், படிப்புகளை எடுப்பது மற்றும் ஆயத்தக் கூட்டங்கள் போன்ற ஒரு பள்ளி ஆண்டு விடுமுறை நாட்களில் பாதிக்கு மிகாமல் பள்ளி விடுமுறை நாட்களில் ஆசிரியர்களை பணியில் இருக்குமாறு அதிபர்கள் அல்லது தலைமை ஆசிரியர்கள் உத்தரவிடலாம்.  இதற்கிடையில், வார இறுதி நாட்களில் பள்ளி நிர்வாகக் கூட்டங்களில் பங்கேற்கும் ஆசிரியர்கள் உட்பட வகுப்பறைக்கு வெளியே பணிகளைச் செய்யும் ஆசிரியர்களுக்கு இதுவரை சிறப்பு கொடுப்பனவு எதுவும் வழங்கப்பட மாட்டாது என்று லிம் கூறினார்.

இருப்பினும், ஆசிரியர்கள் பள்ளிக்கு வெளியே பணிபுரிய உத்தரவிட்டால், அவர்கள் பயண உரிமைகோரல்களை வழங்க தகுதியுடையவர்கள் என்று அவர் கூறினார். வகுப்பில் இருந்து விலகி பணிகளைச் செய்யும் DG41 தர ஆசிரியர்களுக்கான கொடுப்பனவுகள். – இது தற்போது நடைமுறையில் உள்ளது. ஆனால் எழுப்பப்பட்ட பிரச்சினைகளை நாங்கள் கவனிப்போம் என்று நூருல் அமின் ஹமிட்டின் (PN-Padang Terap) மற்றொரு கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார், அவர் அரசாங்கம் சிறப்பு சலுகைகளை அறிமுகப்படுத்துமா என்று கேட்டார். அல்லது

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here