தோக் மாட் ரெம்பாவ் அம்னோ தலைவராக போட்டியின்றி தேர்வு

இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு கட்சித் தேர்தலில் வேட்புமனு தாக்கல் முடிவடைந்த நிலையில், ரெம்பாவ் அம்னோ பிரிவுத் தலைவராக முகமட் ஹசான் போட்டியின்றி திரும்பினார்.

முகமட்டை தவிர, ஜெலேபு அம்னோ தலைவர் ஜலாலுதீன் அலியாஸ், தம்பின் அம்னோ தலைவர் இசாம் இஷா மற்றும் துணைப் பிரிவுத் தலைவர் அப்துல் ரசாக் அப் சைட் ஆகியோர் தங்கள் பதவிகளைத் தக்கவைத்துக் கொண்டதாக நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

ரெம்பாவ் பிரிவுத் தலைவராகத் திரும்புவதைத் தவிர, தோக் மாட் என்று அழைக்கப்படும் முகமட் – தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிக்கான போட்டியைத் தடுக்க அம்னோ ஒப்புக்கொண்ட பிறகும் கட்சியின் நம்பர் 2 ஆக இருப்பார். இருப்பினும், மற்ற பதவிகளுக்கு போட்டிகள் உள்ளன.

நெகிரி செம்பிலான் அம்னோ செயலாளர் முஸ்தபா சலீம் கூறுகையில், இஸ்மாயில் லாசிம் தனது கோல பிலா துணைத் தலைவர் கைரோல்நேசம் ஷாரிக்கு எதிராக பிரிவின் உயர் பதவிக்கு போட்டியிடுகிறார்.

போர்ட்டிக்சன் அம்னோ பிரிவு தலைவர் பதவிக்கான போட்டியில், பிரிவு தலைவர் பைசல் ரம்லிக்கும், பாகான் பினாங் சட்டமன்ற உறுப்பினர் துன் ஹைருதீன் அபு பக்கருக்கும் இடையே போட்டி நிலவும் என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

ராசா அம்னோ தலைவர் பதவிக்கு முக்கோணப் போராட்டம் நடைபெறும் என்றும், தற்போதைய ஹசிம் ருஸ்டி ஹெல்மி டின் மற்றும் ஹமிசாம் அப்துல் ரசாக்கை எதிர்த்துப் போட்டியிடும் என்றும் முஸ்தபா கூறினார்.

நெகிரி செம்பிலான் அம்னோ தகவல் தலைவர் முஸ்தபா நாகூர், சிரம்பான் அம்னோ தலைவர் பதவிக்காக பிரிவின் துணைத் தலைவர் மசாலான் ஆரோப்புடன் நேரடிப் போராட்டத்தில் ஈடுபடுவார்.

இதற்கிடையில், முன்னாள் நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் இசா சமத்தின் மூத்த மகன் நஜிப், 25 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட அம்னோ உச்சமன்ற உறுப்பினர் பதவிக்காக போட்டியிடுகிறார். அம்னோவின் தேர்தல்கள் இம்மாதம் முதல் கட்டம் கட்டமாக நடத்தப்பட்டு மார்ச் 18 அன்று முடிவடையும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here