சித்தி பைனுன் வழக்கில் தற்காப்பு வாதம் முடிந்தது: மே 3 ஆம் தேதி தீர்ப்பு

கோலாலம்பூர்: பெல்லா எனப்படும் டவுன் சிண்ட்ரோம் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட பதின்ம வயது பெண்ணை புறக்கணித்து துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ரூமா போண்டா நிறுவனர் சித்தி பைனுன் அஹ்த் ரசாலி  மீதான விசாரணையில் பாதுகாப்புக் குழு, செஷன்ஸ் நீதிமன்ற விசாரணையில் 8 சாட்சிகளை அழைத்து வழக்கை முடித்துக்கொண்டது.

சித்தி பைனுன் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் முகமது ஃபர்ஹான் மரூஃப், எட்டாவது மற்றும் இறுதி சாட்சியான யுனிவர்சிட்டி கெபாங்சான் மலேசியா (யுகேஎம்) மூத்த விரிவுரையாளர் டாக்டர் அப்துல் ரஹ்மான் அஹ்மத் படாய், சிறப்புத் தேவைகள் உள்ள குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பருவத்தினருக்கு நிபுணத்துவம் பெற்றதைத் தொடர்ந்து வழக்கை முடித்து வைத்ததாக நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

வாதிக்கு வேறு சாட்சிகள் இல்லை; நாங்கள் (பாதுகாப்பு) வழக்கை இன்று முடித்துக்கொள்கிறோம் என்று அவர் கூறினார். மே 3 ஆம் தேதி தற்காப்பு வழக்கின் முடிவில் நீதிமன்றம் தீர்ப்பை வழங்குவதற்கு முன், இருதரப்பு வாதங்களையும் எழுத்துப்பூர்வ வாதங்களை ஏப்ரல் 7 மற்றும் ஏப்ரல் 14 ஆம் தேதி தாக்கல் செய்ய நீதிபதி இஸ்ரலிசம் சனுசி உத்தரவிட்டார்.

இன்று வழக்கைத் தீர்ப்பதற்கு ஒத்துழைத்த தற்காப்பு மற்றும் வழக்குரைஞர்களுக்கு நான் நன்றி கூறுகிறேன், மேலும் மே 3 ஆம் தேதி காலை 10 மணிக்கு தற்காப்பு வழக்கின் முடிவில் தீர்ப்பு வழங்கப்படும் என்று நீதிபதி கூறினார். இன்றைய நடவடிக்கைகளில், துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் (டிபிபி), நோர் அசிசா முகமட், சில்பினாஸ் அப்பாஸ் மற்றும் ஷகிரா அலியானா அலியாஸ் ஆகியோரால் வழக்குத் தொடரப்பட்டது.

முன்னதாக, ஏழாவது தற்காப்பு சாட்சியான சார்ஜென்ட் சிட்டி நூர் பால்கஸ் அப்துல் ரஹீம் 34, பெல்லா சற்று பயந்ததாகத் தோன்றினார். ஆனால் குழந்தைகள் நேர்காணல் மையத்தில் (சிஐசி) நடத்தப்பட்ட நேர்காணலின் போது நேர்மறையான எதிர்வினையைக் காட்டினார் என்று நீதிமன்றத்தில் கூறினார்.

20 நிமிடங்கள் நடந்த நேர்காணல் அமர்வுக்கு அந்த நேரத்தில் பெல்லா சமூக நலத் துறையைச் சேர்ந்த பெண் அதிகாரி ஒருவருடன் வந்ததாக சிஐசி நேர்காணலாளராக இருக்கும் சித்தி நூர் பால்கேஸ் கூறினார்.

என் பார்வையில், பெல்லா முதலில் பயந்தார். இருப்பினும், அவர் பின்னர் பேசத் தொடங்கினார், என்னைப் பொறுத்தவரை, ஒரு ஊனமுற்ற குழந்தையாக அவரது எதிர்வினை மிகவும் சாதகமாக இருந்தது  என்று வழக்கறிஞர் முகமது ஃபர்ஹான் தலைமை தேர்வின் போது கூறினார்.

சுடுதண்ணீர் பிரச்சினை குறித்து பதிலளிக்கத் தயங்கிய பெல்லாவின் CIC நேர்காணல் பதிவைப் பற்றி குறிப்பிடப்பட்டபோது, ​​சித்தி நூர் பால்கேஸ் அதைக் கவனிக்கவில்லை என்று கூறினார்.

முகமது ஃபர்ஹான்: நாங்கள் இப்போது பார்த்த வீடியோ கிளிப்பில் இருந்து, எனக்கு உங்கள் உறுதிப்படுத்தல் தேவை. வெந்நீரைப் பற்றி கேட்டபோது, ​​​​அந்தக் கேள்விக்கு அந்தப் பெண்ணிடம் பதிலளிக்க கடினமாக உள்ளது. நீங்கள் அதை கவனிக்கவில்லையா?

சித்தி நூர் பால்கேஸ்: இல்லை

இன்றைய நடவடிக்கையில், சிஐசி நேர்காணலின் வீடியோ பதிவை நீதிமன்றத்தில் காண்பிக்க வழி செய்வதற்காக பொது கேலரியை காலி செய்யுமாறு இஸ்ரலிசம் உத்தரவிட்டார்.

சிஐசி வீடியோ பதிவில், பெல்லாவின் கை அசைவு பற்றி டிபிபி அசிசாவின் கேள்விக்கு, அது வெந்நீரை ஊற்றுவதைக் குறிப்பிடவில்லை. ஆனால் (கையை) உயர்த்துவதை மட்டுமே குறிப்பிடுகிறது. சாட்சி ஒப்புக்கொள்ளவில்லை என்று பதிலளித்தார்.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 24 அன்று, டவுன் சிண்ட்ரோம் கொண்ட 13 வயது சிறுமியை புறக்கணித்து துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளின் கீழ் சிதி பைனுன் தனது வாதத்தை முன்வைக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

31 வயதான Siti Bainun, பின்னர் சாட்சி கூண்டில் சத்தியப்பிரமாணத்தின் கீழ் சாட்சியமளிக்கத் தேர்வு செய்தார். மேலும் அவர் தலைமைப் பரீட்சையின் போது முதலில் அவரது வழக்கறிஞரால் விசாரிக்கப்பட்டார். பின்னர் வழக்கறிஞர்களால் குறுக்கு விசாரணை செய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here