போட்டி இல்லா தீர்மானத்தில் அம்னோவிற்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டது தொடர்பாக சைஃபுதீனை ஆதரித்த பிரதமர்

வரவிருக்கும் கட்சித் தேர்தலில் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லா தீர்மானத்தில் அம்னோவுக்கு விலக்கு அளிக்கும் உள்துறை அமைச்சர் சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயிலின் முடிவைப் பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் ஆதரித்தார். அவர் (சைஃபுதீன்) ஏற்கனவே இந்த விஷயத்தை விளக்கியுள்ளார் என்று அவர் இங்குள்ள தாமான் தாசேக் தித்திவாங்சாவில் நடந்த நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சட்டத்தின்படி சங்க பதிவிலாகா  (RoS) அமைச்சருக்கு (விஷயத்தை) குறிப்பிட வேண்டும் மற்றும் சட்டம் அவருக்கு சில அதிகாரங்களை வழங்குகிறது. கடந்த காலங்களில் அரசு ஊழியர்கள் எடுத்த முடிவுகளை தானும் புறந்தள்ளியதாக அன்வார் கூறினார். உதாரணமாக, சில அதிகாரிகள் டெண்டர்களை (நேரடி பேச்சுவார்த்தை மூலம்) வழங்க அறிவுறுத்தப்பட்டனர். நான் அத்தகைய முடிவுகளை மீறி, திறந்த டெண்டர்களை அழைத்தேன் என்று சைஃபுதீனின் முடிவு குறித்து கருத்து கேட்கப்பட்டபோது அவர் கூறினார்.

செவ்வாயன்று, அம்னோவிற்கு தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிகளுக்கான போட்டிகளைத் தடுக்கும் வகையில் கட்சியின் பொதுச் சபையில் செய்யப்பட்ட தீர்மானத்தின்படி, சங்கங்கள் சட்டம் 1966 இன் 70ஆவது பிரிவின்படி அம்னோவிற்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார். பிரிவு 70இன் கீழ், அமைச்சர் தனது விருப்புரிமையைப் பயன்படுத்தி, பதிவுசெய்யப்பட்ட எந்தவொரு சமூகத்தையும் சட்டத்தின் அனைத்து அல்லது ஏதேனும் விதிகளில் இருந்து விலக்கு அளிக்க அதிகாரம் பெற்றுள்ளார்.

பாஸ் கட்சியின் பொதுச்செயலாளர் தக்கியுதீன் ஹாசனும், அம்னோ இளைஞரணியின் முன்னாள் தலைவர் கைரி ஜமாலுதீனும் கட்சிக்கு விலக்கு அளிக்கும் சைஃபுதீனின் முடிவை விமர்சித்துள்ளனர். ஜனவரியில் அம்னோவால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட கைரி, சைஃபுதீன் நிர்வாக அதிகாரங்களை தவறாக பயன்படுத்துவதாகக் குற்றம் சாட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here