‘சரியான உடை’ அணியவில்லை என்று கூறி காவல் நிலையத்திற்குள் நுழைய பெண்ணுக்கு அனுமதி மறுப்பு

பெட்டாலிங் ஜெயா: தகாததாகக் கருதப்படும் பாவாடை மற்றும் ரவிக்கை அணிந்ததற்காக கோம்பாக் காவல் நிலையத்தில் ஒரு இளம் பெண் காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்க அனுமதிக்கப்படவில்லை. ஜாஹிட் என்று மட்டுமே அழைக்கப்பட விரும்பும் பெண்ணின் தந்தை, கடந்த மாதம் பத்து மலை அருகிலுள்ள மத்திய ரிங் ரோடு 2 (எம்ஆர்ஆர் 2) வழியாக தனது மகள் சிறிய கார் விபத்தில் சிக்கிய பின்னர் இந்த சம்பவம் நிகழ்ந்ததாக கூறினார்.

விபத்தில் இரு தரப்பினரும் கோம்பாக் காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்க ஒப்புக்கொண்டனர். ஆனால் அவர் ஆடை அணிந்ததால் இரண்டு போலீஸ் காவலர்களால் நிலையத்திற்குள் செல்ல அனுமதிக்கப்படவில்லை. அறிக்கையை உருவாக்க அனுமதிக்கப்படுவதற்கு முன்பு அவர் ‘சரியான உடை’ அணியுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார் என்று அவர் கூறினார்.

முழங்கால் மட்டத்திற்கு கீழே இருந்த பாவாடை மற்றும் தோள்களை மறைக்கும் ஜாக்கெட் அணிந்திருந்த போதிலும், தனது மகளுக்கு போலீஸ் சேவை மறுக்கப்பட்டது குறித்து ஜாஹிட் ஏமாற்றமடைந்தார். அவள் ஒரு ஜோடி நீண்ட பேன்ட் கொண்டு வர என்னை அழைத்தார். அதன்பிறகுதான் அவள் அறிக்கை செய்ய அனுமதிக்கப்பட்டாள் என்று அவர் கூறினார்.

போலீஸ் அறிக்கைகளை வெளியிடும் போது பொதுமக்கள் தேவையற்ற இடையூறுகளை எதிர்கொள்வதாக ஜாஹிட் விரக்தியடைந்தார், மேலும் எந்தவொரு அரசாங்க அலுவலகத்திற்குள் நுழையும் போது “சரியான” பெண்களின் ஆடைக் குறியீட்டை அதிகாரிகள் தெளிவாகக் கூற விரும்புகிறார். எங்கள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகள் எந்தவொரு அரசாங்க சொத்துக்களிலும் நுழையும் மக்களுக்கு தரப்படுத்தப்பட்ட ஆடைக் குறியீட்டை நாடாளுமன்றத்தில் கொண்டு வர வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

சனிக்கிழமை (மார்ச் 11), ஈப்போவில் உள்ள ஒரு அரசாங்க கட்டிடத்தில் “தகாத ஆடை அணிதல்” தொடர்பான மற்றொரு வழக்கு பதிவாகியுள்ளது, மேலும் ஒரு பெண் மலேசியா கம்பெனிகள் கமிஷன் (SSM) அலுவலகத்திற்குள் நுழைய தடை விதிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here