பாலியல் குற்றங்கள் குறித்த விவகாரத்தில் பாஸ் கவனம் செலுத்த வேண்டும்; முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கோரிக்கை

LGBTQ சமூகங்களை குறிவைப்பதற்கு பதிலாக, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானுவில் பாலியல் குற்றங்கள் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு நெருக்கடி போன்ற பிரச்சனைகளை பாஸ் உண்மையில் கவனிக்க வேண்டும் என்று முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ இன்று கூறினார்.

2022 ஆம் ஆண்டில் கிளந்தனில் பதிவுசெய்யப்பட்ட அதிக எண்ணிக்கையிலான குழந்தை பாலியல் துஷ்பிரயோக வழக்குகள், மொத்தம் 59 வழக்குகள் குறித்து எங்கள் மலேசிய தலைமை நீதிபதி துன் தெங்கு மைமுன் துவான் மாட் கவலை தெரிவித்தார்.

2021 இல் வெளியான செய்தி அறிக்கைகள், தெரெங்கானுவில் உள்ள அதிர்ச்சியூட்டும் 100% ஒராங் அஸ்லி குடும்பங்கள் தேசிய வறுமைக் கோட்டு வருமானத்திற்குக் கீழே வாழ்கின்றனர். கிளந்தான் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது, அதன் பழங்குடி சமூகத்தில் 83.3% பேர் வறுமையில் வாழ்கின்றனர்.

2021 ஆம் ஆண்டில் கிளந்தனில் 224 பாலியல் குற்றங்கள் பதிவாகியுள்ளன. ஊடகங்களின்படி, 2021 ஆம் ஆண்டின் முதல் 7 மாதங்களில் 51 கற்பழிப்பு வழக்குகள் இருந்தன. மேலும் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பலர் 13 மற்றும் 16 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் என்று போலீசார் தெரிவித்தனர்.

வருமான இழப்புகள் மற்றும் உயரும் உணவு விலைகளைத் தணிக்க வேலைகளை உருவாக்குவதற்குப் பதிலாக, சிறுபான்மை LGBT மக்களுக்கு எதிராக விஷத்தைக் கக்க PAS விரும்புகிறது, இது அவர்களுக்கு எதிரான வெறுப்புக் குற்றங்கள் மற்றும் வன்முறைகளின் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது  என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

பாலியல் குற்றங்களின் அதிகரிப்புக்கு மேல் இயங்கும் மாநிலங்களில் வளர்ச்சிப் பிரச்சினைகளை உண்மையில் பார்க்க வேண்டிய நேரம் PASக்கு இது என்று முன்னாள் கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மேலும் கூறினார்.

நேற்று, பெரிகாத்தான் நேஷனலின் குவாந்தான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வான் ரசாலி வான், மக்களவை சபாநாயகர் டத்தோ ஜொஹாரி அப்துல் கூறிய  பின்னர் வார இறுதி அணிவகுப்பு LGBT-யுடன் இணைக்கப்பட்டது என்று தனக்குத் தெரியவில்லை என்பதை ஒப்புக்கொண்டார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 12) நடைபெற்ற அணிவகுப்பு எல்ஜிபிடிக்கு ஆதரவான கூட்டம் என்பதை நிரூபிக்க முடியுமா என்று குவாந்தான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரிடம் (எம்பி) ஜோஹாரி கேட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here