6 சட்டமன்றத் தேர்தலும் வாரிசான் போட்டியிடாது

செம்போர்ணா: தீபகற்ப மலேசியாவில் சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பினாங்கு, கிளந்தான், கெடா மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய 6 மாநில தேர்தல்களில் போட்டியிடுவதில்லை என பார்ட்டி வாரிசன் முடிவு செய்துள்ளது. வாரிசன் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஷஃபி அப்டால், சபாவில் தனது நிலையை வலுப்படுத்துவதில் கட்சி கவனம் செலுத்தும் என்றார்.

எங்களிடம் ஒரு மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர் இருப்பதாக நான் கட்சி உறுப்பினர்களுக்குத் தெரிவித்தேன் (தேரடை சட்டமன்ற உறுப்பினர் பிரையன் லை வை சோங்), நான் அவர்களுக்கு உதவுங்கள் மற்றும் போட்டியிட வேண்டாம் என்று அவர்களுக்கு அறிவுறுத்தினேன். அவர்கள் அதை நன்றாக ஏற்றுக்கொண்டனர்.

(மார்ச் 17) நடைபெற்ற “மக்களுடன் தலைவர்” நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறுகையில், “பாண்டான் நாடாளுமன்றத் தொகுதியில் (முன்பு) போட்டியிட்ட ஓங் டீ கீட்டையும் கோலாலம்பூரில் சந்தித்தேன். .

இதற்கு முன்னதாக, சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பினாங்கு, கிளந்தான், கெடா மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய மாநிலங்கள் மாநிலத் தேர்தலுக்கு வழி வகுக்கும் வகையில் ஜூன் கடைசி இரண்டு வாரங்களில் தங்கள் மாநில சட்டசபைகளைக் கலைக்க ஒப்புக்கொண்டதாக சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமிருடின் ஷாரி கூறினார்.

15ஆவது பொதுத் தேர்தலில், சபாவில் 25 இடங்களும், லாபுவானில் ஒரு இடமும், குடாநாட்டில் மீதமுள்ள இடங்களும் என மொத்தம் 52 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளில் நாடு முழுவதும் வாரிசன் போட்டியிட்டார். அடுத்த சபா மாநிலத் தேர்தலில் வாரிசனுடன் ஒத்துழைக்க விரும்பும் கட்சிகள் குறித்து, முகமட் ஷஃபி  பரிசீலிப்பதாகக் கூறினார்.

சபா சட்டசபையில் கட்சித்தாவல் எதிர்ப்பு மசோதா மீது மாநில அரசு ஒரு பிரேரணையை முன்வைக்கும் என்று அவர் நம்புகிறார். இதனால் “கட்சி-தாவுபவர்களுக்கு” மட்டுமல்ல, அவர்களை ஏற்றுக்கொள்ளும் கட்சிக்கும் பாடம் கற்பிக்க ஒரு சட்டம் உருவாக்கப்படும்.

மசோதாவை தாக்கல் செய்யும் திறன் மாநில அரசுக்கு இல்லை என்றால், என்னிடம் ஒரு ‘தனியார் மசோதா’ உள்ளது. அதை நாங்கள் தாக்கல் செய்யலாம். அனைவரும் தங்கள் ஆதரவை வழங்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம்  என்றார்.

சபாவின் அரசியல் சூழ்நிலையை சீர்குலைக்கும் கட்சி-துள்ளல் கலாச்சாரத்தை நிறுத்த இது முக்கியமானது என்று முகமட் ஷஃபி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here