தாபின் வனவிலங்கு காப்பகத்தில் மான் கறி வைத்திருந்ததாக இருவர் மீது குற்றச்சாட்டு

கோத்த கினபாலு: தாபின் வனவிலங்கு காப்பகத்தில் வேட்டையாடப்பட்ட மான்கள் என நம்பப்படும் மான் கறியை வைத்திருந்ததற்காக லாஹாட் டத்துவில் உள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் வியாழக்கிழமை (மார்ச் 23) இருவர் குற்றவாளிகள் என நிரூபிக்கப்பட்டனர்.

எவ்வாறாயினும், குல்மின் சலாவுதீனுக்கு மட்டுமே தண்டனை விதிக்கப்பட்டது மற்றும் முன்னர் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்ட மற்ற சந்தேக நபரான அஹ்மட் அக்ரம் மாட் நவிக்கு கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்கப்பட்டது.

சபா வனவிலங்குத் துறை இயக்குநர் அகஸ்டின் துகா கூறுகையில் இந்த ஆண்டு ஜனவரி 10ஆம் தேதி லாஹாட் டத்துவில், திணைக்களத்தின் ரேபிட் ரெஸ்பான்ஸ் டீம், அங்குள்ள கெளரவ வனவிலங்கு காப்பாளரின் உதவியுடன் இருவரையும் கைது செய்தது.

வனவிலங்கு பாதுகாப்பு சட்டம் 1997 (பாதுகாக்கப்பட்ட விலங்குகள் மற்றும் விலங்கு பொருட்களை வைத்திருப்பது) பிரிவு 41(2) இன் கீழ் வழக்கு உள்ளது.

இருவரும் 36 வேட்டைத் துண்டுகள் கொண்ட ஒரு சாக்கு மூட்டையை வைத்திருந்ததற்காக குற்றவாளிகளாகக் காணப்பட்டனர். அகமது அக்ரம் 49 வேட்டைத் துண்டுகள் அடங்கிய மற்றொரு சாக்கு மூட்டையை வைத்திருந்ததற்காகவும் குற்றவாளியாகக் காணப்பட்டார்.

நீதிபதி ஹெர்லினா மியூஸ் குல்மினுக்கு RM35,000 அபராதம் அல்லது அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால் 18 மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதித்தார். இருப்பினும், கடந்த விசாரணையின் போது இரண்டு நபர் உத்தரவாதங்களுடன் RM2,000 ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்ட அகமது அக்ரம், வியாழன் அன்று தண்டனைக்கு வரவில்லை. மேலும் அவரை கைது செய்ய நீதிமன்றம் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது என்று துகா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here