குடிநுழைவு அதிகாரிகள் மத்தியில் ஒரு சிலர் மட்டுமே மோசடி வழக்குகளில் ஈடுபடுகின்றனர் என்கிறார் DG

ஒரு சில குடிநுழைவுத் துறை அதிகாரிகள் மட்டுமே லஞ்சம், அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் மோசடி வழக்குகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர் என்று குடிநுழைவுத்துறை இயக்குநர் ருஸ்லின் ஜூசோ தெரிவித்துள்ளார்.

திணைக்களம் அதன் அதிகாரிகளின் நேர்மை சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து பிரச்சினைகளையும் சமாளிக்க முழு அர்ப்பணிப்புடன் உள்ளது. அவர் இந்த வார தொடக்கத்தில் ஃபிலிப்பைன்ஸ் குடியேற்றவாசிகளை நாட்டிற்கு கடத்தும் சிண்டிகேட்டில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் ஐந்து அதிகாரிகள் கைது செய்யப்பட்டதற்கு பதிலளித்த ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

குடியேற்றத் துறையானது மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம், தேசியப் பதிவுத் துறை மற்றும் காவல்துறை ஆகியவற்றுடன் நெருக்கமாகப் பணிபுரியும், நாட்டில் புலம்பெயர்ந்தோர் வருகை இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தும் என்று அவர் பெரித்தா ஹரியானிடம் கூறினார்.

30 முதல் 41 வயதுக்குட்பட்ட ஐந்து அதிகாரிகள் வியாழக்கிழமை கைது செய்யப்பட்டனர். மேலும் நான்கு பேர் அண்டை நாடுகளில் இருந்து ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு முகவர்கள் என்று நம்பப்படுகிறது.

தவாவ் விமான நிலையம் வழியாக சபாவிலிருந்து மேற்கு மலேசியாவிற்குச் செல்வதற்காக ஒவ்வொரு புலம்பெயர்ந்தோரையும் RM2,500 செலுத்துமாறு கும்பல் கட்டாயப்படுத்தியதாக MACC கூறியது. கும்பல் அவர்களுக்கு உண்மையான MyKadகள் மற்றும் போர்டிங் பாஸ்களை வழங்கும், அவர்கள் லஞ்சம் கொடுத்தவுடன் மட்டுமே விமான நிலையத்திலிருந்து புறப்படும்படி அனுமதிக்கப்படுவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here