ஓய்வூதியம் இல்லாமல் ஒப்பந்த மருத்துவர்களை நிரந்தர ஊழியர்களாக பணியமர்த்துவது குறித்து PSD உடன் KKM விவாதிக்கிறது: டாக்டர் ஜாலிஹா

கோலாலம்பூர்: ஒப்பந்த மருத்துவப் பணியாளர்களை ஓய்வூதியம் இல்லாத நிரந்தரப் பணியாளர்களாக பணியமர்த்துவது தொடர்பாக பொதுச் சேவைத் துறையுடன் (PSD) சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) விவாதங்களை நடத்தி வருகிறது.

சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா, இது கிடைக்கக்கூடிய வளங்களின் திறனை மீறும் பணிச்சுமையை சமாளிக்கவும், அதே போல் 2021 ஆம் ஆண்டில் 29.1 பில்லியன் ரிங்கிட்களாக இருந்த நாடு வழங்கி கொண்டிருக்கும் ஓய்வூதியத் திட்டத்தின் சுமையைக் குறைக்கவும் இத்திட்டம் ஆலோசிக்கப்பட்டு வருகிறது  என்றார்.

ஓய்வூதியத் திட்டத்தால் அரசாங்கம் எதிர்கொள்ளும் சுமையை நாங்கள் அறிவோம். இது 2011 இல் RM3.1 பில்லியனாக இருந்தது மற்றும் 2021 இல் RM29.1 பில்லியனாக அதிகரித்தது. எனவே, நிரந்தர அடிப்படையில் ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களை உள்வாங்குவதுதான் இதற்கு வழி. ஓய்வூதியம் இல்லாமல், அவர்கள் மற்ற நிரந்தரத் தொழிலாளர்களைப் போலவே வீட்டுக் கடனுக்குத் தகுதியான அதே சலுகைகளை அனுபவிக்கிறார்கள் என்று அவர் இன்று திவான் நெகாராவில் கேள்வி பதில் அமர்வின் போது கூறினார்.

சுகாதார ஊழியர்களின் பணிச்சுமையை சமாளிக்க அதிக ஒப்பந்த மருத்துவர்களை நியமிக்க சுகாதார அமைச்சகம் பரிசீலித்து வருகிறதா என்பதை அறிய விரும்பும் டத்தோ ஜெஃப்ரிடின் அட்டனின் துணைக் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

இதற்கிடையில், தொற்று அல்லாத நோய்கள் (NCD) வழக்குகளின் அதிகரிப்பு காரணமாக, சுகாதார வசதிகளில் உள் மற்றும் வெளி நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையை அமைச்சகம் எதிர்கொள்கிறது. இதனால் மருத்துவமனைகளில் நெரிசல் ஏற்படுகிறது என்று டாக்டர் ஜாலிஹா கூறினார்.

மருத்துவமனைகளில் நெரிசலைக் குறைக்க, பொதுத்துறை சீர்திருத்தத்திற்கான சிறப்பு பணிக்குழு  தலைமையிலான ஒரு முன்னோடித் திட்டத்தை நாங்கள் செயல்படுத்தியுள்ளோம். இது அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளரின் மேற்பார்வையின் கீழ் நிறுவப்பட்டது.

MoH உறுப்பினர்களின் பணிச்சுமையை குறைப்பதற்கான டிஜிட்டல் மயமாக்கல் முயற்சிகளை MoH தீவிரப்படுத்துகிறது. மேலும் சுகாதார ஊழியர்களுக்கு விடுமுறை அளிப்பது உட்பட, ஷிப்டுகளுக்கு இடையில் உறுப்பினர்களுக்கு போதுமான ஓய்வு நேரம் இருப்பதை உறுதிப்படுத்த உதவும் திட்டமிடல் நடைமுறைகளை செயல்படுத்துகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here